Re: บอร์ดนี้ไม่สนับสนุนการผิดกฎหมาย กระทู้ที่เข้าข่ายจะถูกลบทิ้ง

ตอบข้อสงสัยการใช้งาน บอร์ด รับความคิดเห็น จากเพื่อนสมาชิก เพื่อการปรับปรุง การทำงานร่วมกันของเพื่อน สมาชิก เราอยากได้ยินความเห็นของท่าน

Moderator: ลุงหนวด

Nath
Super Hero Member
Super Hero Member
ติดต่อ:

บอร์ดนี้ไม่สนับสนุนการผิดกฎหมาย กระทู้ที่เข้าข่ายจะถูกลบทิ้ง

โพสต์โดย Nath » อาทิตย์ 24 ม.ค. 2010 6:29 pm

บอร์ดนี้ไม่สนับสนุนการผิดกฎหมาย กระทู้ที่เข้าข่ายจะถูกลบทิ้ง

ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง ละเมิดลิขสิทธิ์ การพนัน และ 18+ ทั้งหลาย
ผิดกฏหมาย และกฎบอร์ดนี้ทั้งสิ้น

และการมีข้อมูลเชื่อมโยงไปสู่เว็บผิดกฎหมายไทยต่างๆ ก็จะทำให้บอร์ดเดือดร้อน
เพราะเป็นการสนับสนุนทั้งทางตรงและทางอ้อม

มีเรื่องขึ้นมา ตำรวจจับขึ้นมา เว็บโดนปิด ก็เดือดร้อนกัน

ดังนั้น
กระทู้ที่เข้าข่าย โพสข้อมูล ที่อยู่เว็บ ลิงค์ และรวมถึงสมาชิกที่ใส่ไว้ในลายเซ็นต์
ก็จะถูกลบ และขอให้เอาออกนะคะ

ขอให้ทราบโดยทั่วกัน

หากว่าใครพบกระทู้เข้าข่ายผิดกฎขอให้แจ้ง admin หรือผู้ดูแลบอร์ด เพื่อจัดการลบทิ้ง
ขอความร่วมมือทุกท่านนะคะ

ลุงไอซ์
Genius Membership
Genius Membership

Re: บอร์ดนี้ไม่สนับสนุนการผิดกฎหมาย กระทู้ที่เข้าข่ายจะถูกลบทิ้ง

โพสต์โดย ลุงไอซ์ » อาทิตย์ 24 ม.ค. 2010 7:47 pm

รับทราบครับ ;D

ไร้มลภาวะ
Extra Membership
Extra Membership
ติดต่อ:

โพสต์โดย ไร้มลภาวะ » อาทิตย์ 24 ม.ค. 2010 9:06 pm

รับทราบคับผม  :D

หวังดี

โพสต์โดย หวังดี » พฤหัสฯ. 01 ส.ค. 2013 12:33 pm

ช่วยลบกระทู้บางกระทู้ ที่มีข้อความหมิ่นประมาททางอินเตอร์เนต ได้ไหมคะ เพราะว่ากำลังถูกทางเจ้าของโครงการฟ้องค่ะ เรียกเงิน 2 ล้านบาทค่ะ กระทู้ที่ว่านี้อยู่ใน กระทู้ใหญ่ ร้องเรียน ไกล่เกลี่ย ระงับข้อพิพาท ค่ะ หัวข้อกระทู้รองคือ เตือนก่อนซื้อบ้าน เดอะเซ็นทรัล 2 ศรีราชา เพราะข้อความที่มีการโพตลงไป มีความไม่เหมาะสม เช่นเอ่ยชื่อ เบอร์โทร และคำว่า คนลวงโลก ทำให้บุคคลอื่นได้รับความเสียหาย ซึ่งเมื่อลูกค้า คนอื่นๆไปเปิดดู ก็จะเข้าไปถามที่โครงการ จนเจ้าของทนไม่ไหว จะฟ้องคนที่โพตทั้งหมดค่ะ ดังนั้น จึงอยากขอความกรุณา ผู้ที่เกียวข้องกับ เวปบอร์ดนี้ ช่วยลบกระทู้ดังกล่าว ด้วยค่ะ เพื่อช่วยให้คนอื่นๆ ไม่โดนฟ้องร้อง หมิ่นประมาททางอินเตอร์เน็ตค่ะ

นางงาม

โพสต์โดย นางงาม » อังคาร 20 ก.พ. 2018 10:37 pm

หากมีการโพสข้อความที่ทำให้บริษัทคอนโดฯได้รับความเสียหาย เนื่องจากบริษัทฯได้แก้ไขความเสียหายแก่ผู้โพสแล้วจะลบข้อความได้อย่างไรค่ะ

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on อังคาร 20 ก.พ. 2018 10:37 pm.

ย้อนกลับไปยัง