Re: ระบบ จิตพิสัย

ตอบข้อสงสัยการใช้งาน บอร์ด รับความคิดเห็น จากเพื่อนสมาชิก เพื่อการปรับปรุง การทำงานร่วมกันของเพื่อน สมาชิก เราอยากได้ยินความเห็นของท่าน

Moderator: ลุงหนวด

๓l3lueice๓
Sr. Member
Sr. Member

โพสต์โดย ๓l3lueice๓ » พฤหัสฯ. 07 พ.ค. 2009 10:45 am

+ ให้เพราะตอบดี
-  เพราะ ไม่ถูกชะตา (ฮ่า ๆ)

ส่วนตัวไม่ซีเรียสคะ ขอแค่อย่าให้ติดลบเป็นพอ เพราะรู้สึกเหมือนทำอะไรผิด T^T
รูปภาพ

รูปภาพ

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » พฤหัสฯ. 07 พ.ค. 2009 12:24 pm

BLuEiCe เขียน:+ ให้เพราะตอบดี  >>>> เหตุผลนี้ผ่านค่ะ
-  เพราะ ไม่ถูกชะตา (ฮ่า ๆ)  >>>  ไม่สมเหตุสมผลเลยค่ะ

ส่วนตัวไม่ซีเรียสคะ ขอแค่อย่าให้ติดลบเป็นพอ เพราะรู้สึกเหมือนทำอะไรผิด T^T

ตามข้างบนนะคะ

ปล.ที่นี่เป็นกระทู้แจ้งข่าว ไม่ต้องโพสเหตุผลก็ได้ค่ะ นอกจากว่าจะโพสถาม  :D

naiake
Newbie
Newbie

โพสต์โดย naiake » อาทิตย์ 24 พ.ค. 2009 11:40 am

ของผมทำไมมันติดลบเยอะจังนานๆเข้ามาที ผมไปทำผิดอะไรบ้าง อยากรู้จริง มีครั้งหนึ่งที่ได้ลบมาเพราะสมัครแล้วไม่ได้คลิกให้เขา เพราะสมัครเสร็จแล้วเนตที่บริษัทมันล่ม พอมาดูตอนเช้าติดลบซะแล้ว บอกว่าไม่คลิกให้  ที่ผมสมัครเว็ปไหนจ่ายจริงผมคลิกให้ตลอด รับจ้างยังไม่เอาค่าคลิกเลย ขอให้จ่ายจริงก็พอ ของผมไลน์บางคนคลิกให้แค่ครั้งเดียวแล้วหยุดเลยก็มีแต่ไม่สนใจหรอกครับที่ผมมาสมัครก็เพราะผมอยากทำมากกว่า อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด ขอบคุณครับ

TUM1987
Jr. Member
Jr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย TUM1987 » พฤหัสฯ. 09 ก.ค. 2009 3:01 pm

ถ้าโดนแกล้งก็แย่เลยอะดิ

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » พฤหัสฯ. 09 ก.ค. 2009 5:25 pm

TUM1987 เขียน:ถ้าโดนแกล้งก็แย่เลยอะดิ

ปกติหากไม่ได้ทำอะไรผิดก็คงไม่โดนลบหรอกค่ะ และหากมีการกลั่นแกล้งทางผู้ดูแลก็ได้รับทราบกันอยู่แล้ว และจะแจ้งท่านแอดมินในภายหลัง

Kanikapu
ติดต่อ:

Re: ระบบ จิตพิสัย มาอ่านกันหน่อยค่ะ

โพสต์โดย Kanikapu » อังคาร 04 ส.ค. 2009 7:50 am

ขอขุดกระทู้ขึ้นมาย้ำเตือนค่ะ ตอนนี้มีคนใส่เหตุผลมั่วๆไปหลายคน

และการทำเช่นนั้นจะมีบทลงโทษในภายหลังนะคะ

อีกอย่างแค่ไม่ติดลบก็เป็นพอไม่ใช่หรอคะ จะขอกันไปเพื่ออะไร (เห็นเหตุผลที่ใส่ให้อยู่)

จิตพิสัยเยอะ แต่เพราะแลกกัน ก็แค่ดูดีขึ้นในสายตาคนอื่น แต่คนที่รู้สึกดีกับท่านจะมีซักกี่คนเชียว

อีกเรื่องค่ะ เนื่องด้วยตอนนี้ ไม่การลบแบบไม่ปกติของคนๆนึงอยู่ หากใครโดนลดไม่ต้องสงสัยนะคะ

เหตุผลเห็นอยู่ค่ะ กำลังส่งเรื่องให้ท่านไอซีพิจารณา

(สำหรับคนๆนี้ถ้าไม่เลิกทำ มีสิทธิ์ใกล้โดนลบบัญชีใช้งานแล้วนะคะ หลายเรื่องและหลายรอบ)  >:D >:D >:D
แก้ไขล่าสุดโดย Kanikapu เมื่อ อังคาร 04 ส.ค. 2009 7:53 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Spy_I-I
Subper Genius Membership
ติดต่อ:

Re: ระบบ จิตพิสัย มาอ่านกันหน่อยค่ะ

โพสต์โดย Spy_I-I » อังคาร 04 ส.ค. 2009 5:35 pm

Kanikapu เขียน:ขอขุดกระทู้ขึ้นมาย้ำเตือนค่ะ ตอนนี้มีคนใส่เหตุผลมั่วๆไปหลายคน

และการทำเช่นนั้นจะมีบทลงโทษในภายหลังนะคะ

อีกอย่างแค่ไม่ติดลบก็เป็นพอไม่ใช่หรอคะ จะขอกันไปเพื่ออะไร (เห็นเหตุผลที่ใส่ให้อยู่)

จิตพิสัยเยอะ แต่เพราะแลกกัน ก็แค่ดูดีขึ้นในสายตาคนอื่น แต่คนที่รู้สึกดีกับท่านจะมีซักกี่คนเชียว

อีกเรื่องค่ะ เนื่องด้วยตอนนี้ ไม่การลบแบบไม่ปกติของคนๆนึงอยู่ หากใครโดนลดไม่ต้องสงสัยนะคะ

เหตุผลเห็นอยู่ค่ะ กำลังส่งเรื่องให้ท่านไอซีพิจารณา

(สำหรับคนๆนี้ถ้าไม่เลิกทำ มีสิทธิ์ใกล้โดนลบบัญชีใช้งานแล้วนะคะ หลายเรื่องและหลายรอบ)    >:D >:D >:D

ไอโรคจิต อิอิ

คอมเม้นได้ตรงใจจัง  :D :D :D :D :D :D

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » พฤหัสฯ. 06 ส.ค. 2009 9:06 pm

I'M SPY_l-l - SNSD เขียน:
Kanikapu เขียน:ขอขุดกระทู้ขึ้นมาย้ำเตือนค่ะ ตอนนี้มีคนใส่เหตุผลมั่วๆไปหลายคน

(สำหรับคนๆนี้ถ้าไม่เลิกทำ มีสิทธิ์ใกล้โดนลบบัญชีใช้งานแล้วนะคะ หลายเรื่องและหลายรอบ)    >:D >:D >:D

ไอโรคจิต อิอิ

คอมเม้นได้ตรงใจจัง  :D :D :D :D :D :D

สงสัยคนนั้นเค้าจะไม่ได้เข้ามาอ่านที่นี่ เราเลยยังไม่โดนกัน แต่คนที่เตือนด้วยความหวังดีโดนไปแล้ว  ช่างกล้าทำ  >:( >:( >:(

Spy_I-I
ติดต่อ:

โพสต์โดย Spy_I-I » อังคาร 11 ส.ค. 2009 3:41 pm

มีบางคน ยังขอจิต แลกจิตกันอยู่เลย

ทำไมทำแบบนี้หว่า

ได้จิตเยอะไป มันได้หน้ารึไง

::) ::) ::) ::) ::)

ฝุ่นผงเล็กเล็กในจักรวาล ><*?
Super Hero Member
Super Hero Member

โพสต์โดย ฝุ่นผงเล็กเล็กในจักรวาล ><*? » อังคาร 11 ส.ค. 2009 3:44 pm

I'M SPY_l-l - SNSD เขียน:มีบางคน ยังขอจิต แลกจิตกันอยู่เลย

หน้าหย่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย 55+
[align=center]รูปภาพ

เว็บที่ดีที่สุด สมัครต่อคืนค่าคอม 70% PM
รูปภาพ

รูปภาพ[/align]

(???)เบื่อ(???)
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย (???)เบื่อ(???) » ศุกร์ 14 ส.ค. 2009 12:10 pm

ของเรากดเข้ามาวันนิสังเกตเหนจิตลบหนึ่งเฉยเลย งง อ่ะ ไม่ได้ทำไรเลยซักนิด มะค่อยได้เข้ามาสองสามวัน งง อ่ะ เข้าก้อแป๊ปๆ มะรุคัยลบให้เรา

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » ศุกร์ 14 ส.ค. 2009 7:36 pm

icphysics เขียน:
Kanikapu เขียน:
ต่อไป ใครที่จะ ลบ หรือ บวก ใครที่ไม่มีเหตุผล (เมื่อตรวจสอบแล้วว่าไม่มีเหตุผลที่สมควร)

แหะๆขอถามเพิ่มนิดนึงนะคะ กรณีเช่นนี้อันไหนถือว่าได้หรือไม่ได้คะ

- บวกให้กับคนที่เป็นดาวน์ไลน์ตัวเองหรือบวกให้กับคนที่ทำธุรกิจกับตัวเอง (เคยมีคนถามมาค่ะ) <------------------ ได้ครับ เป็นการขอบคุณ หรือโดนโกงมา โดนเอาเปรียบมา
- บวกให้คนอื่นเพราะอยากบวกให้  แต่ไม่ใช่การแลก (กรณีนี้มีคนนึงทำประจำเลยอยากรู้เป็นพิเศษน่ะค่ะ)  >:D >:D >:D  <------------ ไม่ใช่เหตุสมควรครับ
- บวกให้แต่ใส่เหตุผลมั่วๆ (ประมาณว่าเห็นเค้าโดนลบเลยบวกให้แต่ นึกเหตุผลไม่ออก)  :D    <------------ ไม่ใช่เหตุสมควรครับ เดี๋ยวจะไม่มีที่สินสุด
- ลบด้วยเหตุผลว่าเกรียน แต่ตรวจสอบไม่ได้ว่าเกรียนยังไงเนี่ย ทำไงดีคะ (กำหนดให้ระบุเพิ่มดีมั้ยคะ กันคนใส่มั่ว)  <-------- ต้องระบุเหตุผลจริงๆ

ห ล ง ร ะ เ ริ ง เขียน:ของเรากดเข้ามาวันนิสังเกตเหนจิตลบหนึ่งเฉยเลย งง อ่ะ ไม่ได้ทำไรเลยซักนิด มะค่อยได้เข้ามาสองสามวัน งง อ่ะ เข้าก้อแป๊ปๆ มะรุคัยลบให้เรา

ถ้าสงสัยว่าอยู่ดีๆทำไมโดนลบ ลองย้อนคิดซักนิดนะคะ ว่าได้ปฏิบัติตามข้อกำหนดของบอร์ดหมดหรือไม่

ที่เน้นไว้ให้ แต่แยกข้อคงเข้าใจดีนะคะ

Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย (???)เบื่อ(???) » ศุกร์ 14 ส.ค. 2009 8:12 pm

ต่อไป ใครที่จะ ลบ หรือ บวก ใครที่ไม่มีเหตุผล (เมื่อตรวจสอบแล้วว่าไม่มีเหตุผลที่สมควร)

แหะๆขอถามเพิ่มนิดนึงนะคะ กรณีเช่นนี้อันไหนถือว่าได้หรือไม่ได้คะ

- บวกให้กับคนที่เป็นดาวน์ไลน์ตัวเองหรือบวกให้กับคนที่ทำธุรกิจกับตัวเอง (เคยมีคนถามมาค่ะ) <------------------ ได้ครับ เป็นการขอบคุณ หรือโดนโกงมา โดนเอาเปรียบมา
- บวกให้คนอื่นเพราะอยากบวกให้  แต่ไม่ใช่การแลก (กรณีนี้มีคนนึงทำประจำเลยอยากรู้เป็นพิเศษน่ะค่ะ)  >:D >:D >:D  <------------ ไม่ใช่เหตุสมควรครับ
- บวกให้แต่ใส่เหตุผลมั่วๆ (ประมาณว่าเห็นเค้าโดนลบเลยบวกให้แต่ นึกเหตุผลไม่ออก)  :D    <------------ ไม่ใช่เหตุสมควรครับ เดี๋ยวจะไม่มีที่สินสุด
- ลบด้วยเหตุผลว่าเกรียน แต่ตรวจสอบไม่ได้ว่าเกรียนยังไงเนี่ย ทำไงดีคะ (กำหนดให้ระบุเพิ่มดีมั้ยคะ กันคนใส่มั่ว)  <-------- ต้องระบุเหตุผลจริงๆ

ห ล ง ร ะ เ ริ ง เขียน:ของเรากดเข้ามาวันนิสังเกตเหนจิตลบหนึ่งเฉยเลย งง อ่ะ ไม่ได้ทำไรเลยซักนิด มะค่อยได้เข้ามาสองสามวัน งง อ่ะ เข้าก้อแป๊ปๆ มะรุคัยลบให้เรา

ถ้าสงสัยว่าอยู่ดีๆทำไมโดนลบ ลองย้อนคิดซักนิดนะคะ ว่าได้ปฏิบัติตามข้อกำหนดของบอร์ดหมดหรือไม่

ที่เน้นไว้ให้ แต่แยกข้อคงเข้าใจดีนะคะ

เราบวกจิตให้พี่คนนึงที่เราอยากบวกให้  เราโดนลบเฉยเลยอ่ะ  ??? งั้นครั้งหน้าไม่บวกให้คัยเลยดีก่า กัวๆๆๆ

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » ศุกร์ 14 ส.ค. 2009 8:13 pm

ห ล ง ร ะ เ ริ ง เขียน: เราบวกจิตให้พี่คนนึงที่เราอยากบวกให้  เราโดนลบเฉยเลยอ่ะ  ??? งั้นครั้งหน้าไม่บวกให้คัยเลยดีก่า กัวๆๆๆ

อ่านตรงที่เน้นรึยังคะ ที่ผิดเพราะใส่เหตุผลมั่วๆ ถ้าคิดจะให้เพราะอะไร ขอให้ใส่ตามตรง ถ้าขี้เกียจใส่เหตุผลก็ไม่ต้องกด

Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย (???)เบื่อ(???) » ศุกร์ 14 ส.ค. 2009 8:20 pm

ห ล ง ร ะ เ ริ ง เขียน: เราบวกจิตให้พี่คนนึงที่เราอยากบวกให้  เราโดนลบเฉยเลยอ่ะ  ??? งั้นครั้งหน้าไม่บวกให้คัยเลยดีก่า กัวๆๆๆ

อ่านตรงที่เน้นรึยังคะ ที่ผิดเพราะใส่เหตุผลมั่วๆ ถ้าคิดจะให้เพราะอะไร ขอให้ใส่ตามตรง ถ้าขี้เกียจใส่เหตุผลก็ไม่ต้องกด
  ตอนเรากด ไม่ได้ใส่เหตผลรัยเลยอ่ะ หรือ ช่องว่าอันนั้นให้ใส่เหตผล  สงสัยเราเข้าใจผิดแน่เลย ช่องว่างนั้นเราใส่เลขหนึ่ง เพราะเราเข้าใจว่าบวกให้พี่เค้าหนึ่งคะแนน    :D :D :D สงสัยเราเข้าใจผิดอ่ะ

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » ศุกร์ 14 ส.ค. 2009 8:25 pm

ห ล ง ร ะ เ ริ ง เขียน:ตอนเรากด ไม่ได้ใส่เหตผลรัยเลยอ่ะ หรือ ช่องว่าอันนั้นให้ใส่เหตผล  สงสัยเราเข้าใจผิดแน่เลย ช่องว่างนั้นเราใส่เลขหนึ่ง เพราะเราเข้าใจว่าบวกให้พี่เค้าหนึ่งคะแนน     :D :D :D สงสัยเราเข้าใจผิดอ่ะ

ถ้าเข้าใจแล้ว หนหน้าใส่เหตุผลที่สมเหตุสมผลก็ไม่มีปัญหาแล้วค่ะ

เหตุผลในการเพิ่ม-ลด จิตพิสัยของสมาชิกนี้
(จำเป็นต้องกรอก)

ที่ด้านซ้ายมันเขียนอยู่นะ  ::)

Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย (???)เบื่อ(???) » ศุกร์ 14 ส.ค. 2009 8:29 pm

ขอต่ออันนี้นิดนึงนะคะ เราไม่ได้ขี้เกียจใส่เหตุผลนะคะ แต่เรามะทราบจิงๆ และไม่ได้อ่านกฏด้วย เราก้อเพิ่มจิตให้คนอื่นเปนครั้งแรก ขอจบเพียงเท่านี้ค่ะ ;D ;D

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » อังคาร 22 ก.ย. 2009 7:45 am

SPY_l-l เขียน:มีบางคน ยังขอจิต แลกจิตกันอยู่เลย

เห็นเต็ม 2 หน้า ชื่อเดิมๆ จะทำยังไงกับกรณีนี้ดีนิ พวกเจตนาแอบแฝง  >:D >:D >:D >:D

Spy_I-I
ติดต่อ:

โพสต์โดย Spy_I-I » อังคาร 22 ก.ย. 2009 9:57 pm

SPY_l-l เขียน:มีบางคน ยังขอจิต แลกจิตกันอยู่เลย

เห็นเต็ม 2 หน้า ชื่อเดิมๆ จะทำยังไงกับกรณีนี้ดีนิ พวกเจตนาแอบแฝง  >:D >:D >:D >:D

ทำไจจ้า

ถ้ามันยังหน้าด้านขอก้อปล่อยไป

;D ;D

ลุงหนวด
Power Membership
Power Membership

โพสต์โดย ลุงหนวด » พุธ 23 ก.ย. 2009 2:02 am

ตรวจพบว่า จงใจแลกจิตพิสัย ลบออกทั้ง ผู้ให้ และ ผู้รับ นะครับ....

ย้อนกลับไปยัง