Re: ระบบ จิตพิสัย

ตอบข้อสงสัยการใช้งาน บอร์ด รับความคิดเห็น จากเพื่อนสมาชิก เพื่อการปรับปรุง การทำงานร่วมกันของเพื่อน สมาชิก เราอยากได้ยินความเห็นของท่าน

Moderator: ลุงหนวด

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » พฤหัสฯ. 08 เม.ย. 2010 4:34 am

@อมยิ้ม@ เขียน:ผมนี่แหละคนนึงซึ่งไม่เคยทำความเดือดร้อนให้ใครแต่โดนลบตลอด ตอนนี้ก็ -10 แล้ว
ผมก็ไม่ทราบเหตุผลของคนที่ลบเหมือนกัน แต่ผมไม่สบายใจยังไงไม่รู้โดนลบเรื่อยๆเนี่ย

ไม่ใช่การกลั่นแกล้ง เป็นที่การโพสของตัวเองทั้งนั้นค่ะ

เวลานาที
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย เวลานาที » พฤหัสฯ. 08 เม.ย. 2010 4:43 am

มาให้กำลังใจ MOD บอร์ด ptc คับ ขยันตรวจตราคนทำผิดกฏทุกวัน ต้องมีเหนื่อยท้อบ้างแหละ สู้ๆต่อไปคร๊าบ

@อมยิ้ม@
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย @อมยิ้ม@ » พฤหัสฯ. 08 เม.ย. 2010 11:24 am

ไม่ใช่การกลั่นแกล้ง เป็นที่การโพสของตัวเองทั้งนั้นค่ะ

งั้นผมก็ขอดูเหตุผลของแต่ละคนที่ลบผมด้วยคับ ผมจะได้รู้แล้วไปปรับปรุงคับ เพราะผมก็ไม่เคยไปโพสอะไรที่ก่อกวนครเลย
[align=center]อัพโหลดไฟล์ได้เงิน สมัครต่อรับเทคนิคทำวันล่ะ $10
envirofile.org เรท $0.23 = 1 โหลด
shareflare.net เรท $30 = 1000 โหลด

แปลงลิ้งได้เงิน สมัครต่อรับเทคนิคทำวันล่ะ $5
tinypaste เรท $1 = 2000 คลิก
adf.ly เรท $1 = 4000 คลิก

ปล.สมัครแล้ว pm มาน่ะคับ[/align]

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » พฤหัสฯ. 08 เม.ย. 2010 7:26 pm

@อมยิ้ม@ เขียน:

งั้นผมก็ขอดูเหตุผลของแต่ละคนที่ลบผมด้วยคับ ผมจะได้รู้แล้วไปปรับปรุงคับ เพราะผมก็ไม่เคยไปโพสอะไรที่ก่อกวนครเลย

ให้ดูไม่ได้ค่ะ ตามที่เคยแจ้ง (หลายหน) ไปแล้ว

ปล. เหตุผลที่ขอก็เป็นแบบนี้มาทุกคน สุดท้ายพอรู้เหตุผลก็เดาออกว่าใครลบ จากนั้นก็เกิดเรื่อง ฉะนั้นจึงตัดปัญหาให้ไม่มีใครรู้เหตุผลค่ะ แม้จะบวกก็ตาม

e20cup
Sr. Member
Sr. Member

โพสต์โดย e20cup » เสาร์ 10 เม.ย. 2010 1:20 pm

ขออนุญาตลงนิดนึงครับ
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/index.php?topic=34202.0
บอร์ดนี้ ยังมีสมาชิก ทำผิดกฏกันอยู่เนืองๆ  และเป็นสาเหตุที่ถูกลบจิต  โดยที่ผู้โพสมักไม่รู้
ว่าได้ทำผิดกฏ  ดังนั้นหากได้มีการทบทวน ในเบื้องต้น ถึงกฏต่างๆ ของบอร์ด  ก็จะทราบได้
อยู่แล้วครับ
[font=Verdana]คำว่า [color=blue]" พอเพียง "  พอเพียงนี้ อาจจะมี มีมาก อาจจะมี
ของหรูหรา ก็ได้ แต่ว่า ต้องไม่ ไปเบียดเบียนคนอื่น[/color]
[/font]

[font=Verdana]ข้อแนะนำ การใช้บอร์ด ptc.icphysics.com[/font]         

รูปภาพ

My F@milY Now
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย My F@milY Now » พฤหัสฯ. 06 พ.ค. 2010 4:14 pm

ใครไม่รุ้ลบจิตผมเป็น 9 อีกล่ะ

กำลังจะลดลงเรื่อย ๆ เนี้ย

Tikza
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย Tikza » ศุกร์ 07 พ.ค. 2010 11:02 pm

เอ่อ..โดนลบจิต -1 ครับ ตรวจสอบได้ไหมครับว่าโดนเพราะอะไรอ่าครับ เพิ่งสังเกตุเห็นเมื่อกี้น่ะครับ

ถ้าไปทำผิดอะไรจะได้รับรู้ไว้ครับ :)
รูปภาพ
Hyip[color=red]>FX< ดีที่สุดในตอนนี้ครับ!! PM สอบถามได้ครับ ^^
สมัครต่อคืนคอม70%จ้า สมัครต่อClickที่Bannerจ้า
[/color]
รูปภาพ

ช่วยพ่อแม่ ขอเพียงท่านได้อยู่สบาย

เพื่ออะไร (+?)
Super Member

โพสต์โดย เพื่ออะไร (+?) » ศุกร์ 04 มิ.ย. 2010 12:36 pm

โดนลบจิตพิสัยเพราะเหตุใดครับ
กลั่นแกล้งหรือทำผิดจริง
ถ้าผิดจริงทำผิดตรงไหนหรอครับ

รบกวนด้วยครับ ;)
[align=center]ความรักไร้สูตรคำนวณ[/align]
[align=center]รูปภาพ[url=http://bit.ly/cbEPem]รูปภาพ[/align]
[align=center]เว็บในดวงใจถึงจะเหลือเพียงชื่อแต่เราก็ไม่เคยลืม [/align]
[align=center]TrafficThaiSurf[/align]
[align=center]รูปภาพ[/align]

Exchange2U
ติดต่อ:

โพสต์โดย Exchange2U » ศุกร์ 04 มิ.ย. 2010 12:44 pm

ใครลบเยอะๆ ส่งชื่อ id มาด้วยนะครับ
เด๊ญวลองไปตรวจสอบดู  คงต้องเพิ่ม เหตุผลการ - และเก็บข้อมูลไว้ด้วยครั้งหน้า จะได้ตรวจสอบง่าย

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » ศุกร์ 04 มิ.ย. 2010 3:03 pm

เพื่ออะไร (+?) เขียน:โดนลบจิตพิสัยเพราะเหตุใดครับ
กลั่นแกล้งหรือทำผิดจริง
ถ้าผิดจริงทำผิดตรงไหนหรอครับ

รบกวนด้วยครับ ;)

การโดนลบจิตพิสัย ไม่ใช่ว่าเพราะกลั่นแกล้งหรือทำผิดเท่านั้น อยู่ที่การโพสของตัวเองด้วย
และโพสของตัวเองไม่จำเป็นต้องเป็นปัจจุบัน อาจมาจากโพสเก่าๆที่มีคนพึ่งเห็นก็เป็นได้

ในส่วนจิตพิสัยผู้ดูแลได้ดูแลกันอยู่แล้วค่ะ หากมีคนทำผิดผู้ดูแลจะลงโทษอยู่แล้ว
ไม่จำเป็นต้องส่งหรือแจ้งไอดีให้ทราบ เพราะปกติจะเช็คให้ทุกครั้งที่มีอยู่แล้ว ช้าหรือเร็วแล้วแต่สะดวกเท่านั้น

ฉะนั้นสรุปเหมือนเดิม ไม่สามารถบอกเหตุผลการบวกหรือลบได้ (กรุณางดคำถามเรื่องเหตุผลด้วยค่ะ)
และไม่รับแจ้งส่งไอดีมานะคะ ไม่มีเวลามากพอมาไล่กลับไปตรวจสอบให้ เพราะปัจจุบันก็ไล่ดูไม่ให้ตกหล่นอยู่แล้ว

K_Money

โพสต์โดย K_Money » อาทิตย์ 06 มิ.ย. 2010 8:34 pm

ผมก็โดนลบหลายรอบแล้วครับพอโพสเยอะก็โดน แบบนี้คนลบมีความผิดไหมครับ ผมไม่ได้ทำอะไรเลยนะครับแค่ตอบกระทู้ผมโดนมา 3-4 รอบแล้วครับ

mo_009
Sr. Member
Sr. Member

โพสต์โดย mo_009 » จันทร์ 14 มิ.ย. 2010 11:29 am

K_Money เขียน:ผมก็โดนลบหลายรอบแล้วครับพอโพสเยอะก็โดน แบบนี้คนลบมีความผิดไหมครับ ผมไม่ได้ทำอะไรเลยนะครับแค่ตอบกระทู้ผมโดนมา 3-4 รอบแล้วครับ

ใช่ครับผมแค่เข้าไปในหมวด ภาพที่ประทับใจแล้วก็ตอบกระทู้แต่ที่ผมตอบก็มีภาพอยู่นะครับถึงจะไม่มีใครตอบกระทู้นานเกิน 120 วันก็ตามครับผมว่าภาพมันก็เห็นอยู่  ผมเลยไม่เข้าใจเลยครับว่าทำไหมต้อง ลบ จิตพิสัยผมด้วย ถ้ายังงันก็ลบกระทู้ที่ไม่ให้ตอบไปเลยดีกว่านะผมว่า ขอบคุณครับ

Kanikapu
ติดต่อ:

โพสต์โดย Kanikapu » จันทร์ 14 มิ.ย. 2010 11:51 am

mo_009 เขียน:
K_Money เขียน:ผมก็โดนลบหลายรอบแล้วครับพอโพสเยอะก็โดน แบบนี้คนลบมีความผิดไหมครับ ผมไม่ได้ทำอะไรเลยนะครับแค่ตอบกระทู้ผมโดนมา 3-4 รอบแล้วครับ

ใช่ครับผมแค่เข้าไปในหมวด ภาพที่ประทับใจแล้วก็ตอบกระทู้แต่ที่ผมตอบก็มีภาพอยู่นะครับถึงจะไม่มีใครตอบกระทู้นานเกิน 120 วันก็ตามครับผมว่าภาพมันก็เห็นอยู่  ผมเลยไม่เข้าใจเลยครับว่าทำไหมต้อง ลบ จิตพิสัยผมด้วย ถ้ายังงันก็ลบกระทู้ที่ไม่ให้ตอบไปเลยดีกว่านะผมว่า ขอบคุณครับ

ตอบกระทู้ไม่ผิดหรอกค่ะ ถ้าไม่ใช่การปั๊มโพส หรือโพสแต่อีโม หากผิดคนกดโดนลงโทษอยู่แล้ว ไม่ต้องโพสกันหรอกค่ะว่าตัวเองไม่ผิดแต่โดนลบ

ผู้ดูแลตรวจสอบอยู่แล้ว หลายคนที่โพสถามมั่นใจกันทั้งนั้นว่าไม่ผิด แต่สุดท้ายคนกดก็ไม่ิผิดอยู่ดี ระบบจิตพิสัยโดยหลักๆมีไว้ให้พิจารณาการกระทำตัวเองค่ะ

หากคิดว่าทำถูกแต่โดนกลั่นแกล้งก็ต้องทำใจ เพราะในสังคมทั่วไปไม่สามารถทราบได้ว่าใครคิดดีหรือร้ายกับเรา ดังนั้นมันลดหรือเพิ่มจะเดือดร้อนกันทำไม

นักหนา ไม่ใช่เรื่องน่าสนุกนะคะ ที่ต้องมาโพสทุกครั้งว่า ไม่สามารถบอกได้ หากคนกดทำผิดจะลงโทษอยู่แล้ว จะถามอีกกี่รอบก็ตอบได้แค่นี้แหละค่ะ

ก่อนมีกระทู้นี้ปกติอยู่กันมาก็ไม่มีใครมาโพสถามว่าตัวเองผิดที่ไหน มีแต่ต้องเอาไปเดากันเอง เพราะบอร์ดนี้ไม่ได้เปิดให้เห็น

ปล. ใครโดนกลั่นแกล้งก็โพสบอกไปหมดแล้วค่ะ ส่วนใครที่ไม่ได้รับคำตอบว่าโดนกลั่นแกล้งนั่นคือตัวเองผิดตามวิจารณญาณในการโพสของคนทั่วไป

K_Money

โพสต์โดย K_Money » จันทร์ 14 มิ.ย. 2010 9:33 pm

Kanikapu เขียน:
mo_009 เขียน:

ตอบกระทู้ไม่ผิดหรอกค่ะ ถ้าไม่ใช่การปั๊มโพส หรือโพสแต่อีโม หากผิดคนกดโดนลงโทษอยู่แล้ว ไม่ต้องโพสกันหรอกค่ะว่าตัวเองไม่ผิดแต่โดนลบ

ผู้ดูแลตรวจสอบอยู่แล้ว หลายคนที่โพสถามมั่นใจกันทั้งนั้นว่าไม่ผิด แต่สุดท้ายคนกดก็ไม่ิผิดอยู่ดี ระบบจิตพิสัยโดยหลักๆมีไว้ให้พิจารณาการกระทำตัวเองค่ะ

หากคิดว่าทำถูกแต่โดนกลั่นแกล้งก็ต้องทำใจ เพราะในสังคมทั่วไปไม่สามารถทราบได้ว่าใครคิดดีหรือร้ายกับเรา ดังนั้นมันลดหรือเพิ่มจะเดือดร้อนกันทำไม

นักหนา ไม่ใช่เรื่องน่าสนุกนะคะ ที่ต้องมาโพสทุกครั้งว่า ไม่สามารถบอกได้ หากคนกดทำผิดจะลงโทษอยู่แล้ว จะถามอีกกี่รอบก็ตอบได้แค่นี้แหละค่ะ

ก่อนมีกระทู้นี้ปกติอยู่กันมาก็ไม่มีใครมาโพสถามว่าตัวเองผิดที่ไหน มีแต่ต้องเอาไปเดากันเอง เพราะบอร์ดนี้ไม่ได้เปิดให้เห็น

ปล. ใครโดนกลั่นแกล้งก็โพสบอกไปหมดแล้วค่ะ ส่วนใครที่ไม่ได้รับคำตอบว่าโดนกลั่นแกล้งนั่นคือตัวเองผิดตามวิจารณญาณในการโพสของคนทั่วไป

รับทราบครับท่าน

donky
Newbie
Newbie

โพสต์โดย donky » เสาร์ 10 ก.ค. 2010 7:12 pm

ผมเองเพิ่งโดนไปหมาดๆโดยเรื่องมันมีอยู่ว่าสมาชิกท่านทำผิดกฎของบอร์ดในเรื่องการโพสผมก้อเอากฎของบอร์ดมาโพสให้อ่านแค่นั้นเองโดนไอ้กร๊วกที่อ่านภาษาไทยไม่เข้าใจลบจิตเฉยเลย เซ็งเลย ??? ??? ??? ???
จงเป็นคนดีให้คนเกรงแต่อย่าเป็นคนเลวให้คนกลัว
รูปภาพ
[url=https://fxtradingworldwide.com/?ref=donky]
รูปภาพ[/url]
                         รูปภาพ

ฝุ่นผงเล็กเล็กในจักรวาล ><*?
Super Hero Member

โพสต์โดย ฝุ่นผงเล็กเล็กในจักรวาล ><*? » เสาร์ 10 ก.ค. 2010 7:55 pm

donky เขียน:ผมเองเพิ่งโดนไปหมาดๆโดยเรื่องมันมีอยู่ว่าสมาชิกท่านทำผิดกฎของบอร์ดในเรื่องการโพสผมก้อเอากฎของบอร์ดมาโพสให้อ่านแค่นั้นเองโดน***กร๊วกที่อ่านภาษาไทยไม่เข้าใจลบจิตเฉยเลย เซ็งเลย ??? ??? ??? ???

คนนั้นใช่ม๊าา 55+ โดนเหมือนกันแหล่ะ เตือนดีๆโดนลบจิต ><*
ยังไม่พอ ส่งข้อความมาไม่ดีอีก ยังไม่พอ ไปโพสป่วนกระทู้คนอื่นอีก
สุดยอดดดจริงๆ !!!!
[align=center]รูปภาพ

เว็บที่ดีที่สุด สมัครต่อคืนค่าคอม 70% PM
รูปภาพ

รูปภาพ[/align]

donky
Newbie
Newbie

โพสต์โดย donky » เสาร์ 10 ก.ค. 2010 7:59 pm

ฝุ่นผงเล็กเล็กในจักรวาล ><*? เขียน:
donky เขียน:ผมเองเพิ่งโดนไปหมาดๆโดยเรื่องมันมีอยู่ว่าสมาชิกท่านทำผิดกฎของบอร์ดในเรื่องการโพสผมก้อเอากฎของบอร์ดมาโพสให้อ่านแค่นั้นเองโดน***กร๊วกที่อ่านภาษาไทยไม่เข้าใจลบจิตเฉยเลย เซ็งเลย ??? ??? ??? ???

คนนั้นใช่ม๊าา 55+ โดนเหมือนกันแหล่ะ เตือนดีๆโดนลบจิต ><*
ยังไม่พอ ส่งข้อความมาไม่ดีอีก ยังไม่พอ ไปโพสป่วนกระทู้คนอื่นอีก
สุดยอดดดจริงๆ !!!!
ใช่เลยเจ๊ผมโดนไป-2แล้ว 555555
จงเป็นคนดีให้คนเกรงแต่อย่าเป็นคนเลวให้คนกลัว
รูปภาพ
[url=https://fxtradingworldwide.com/?ref=donky]
รูปภาพ[/url]
                         รูปภาพ

zamiolakung
ติดต่อ:

โพสต์โดย zamiolakung » จันทร์ 06 ก.ย. 2010 7:28 pm

จิตพิสัย ผลุบ ๆ โผล่ ๆ เริ่มจะงงกับตัวเอง ว่าเราดีพอหรือเปล่า 555

ย้อนกลับไปยัง