ข้อแนะนำการใช้งานบอร์ดแต่ละบอร์ดในเว็บบอร์ด ecitepage.com

ตอบข้อสงสัยการใช้งาน บอร์ด รับความคิดเห็น จากเพื่อนสมาชิก เพื่อการปรับปรุง การทำงานร่วมกันของเพื่อน สมาชิก เราอยากได้ยินความเห็นของท่าน

Moderator: ลุงหนวด

nemy46
Newbie
Newbie

Re: ข้อแนะนำการใช้งานบอร์ดแต่ละบอร์ดในเว็บบอร์ด ptc.icphysics.com

โพสต์โดย nemy46 » อาทิตย์ 04 ต.ค. 2009 12:50 pm

ขอบคุณครับ  มีประโยชน์มากครับ :o ;) ;D

opatiga
Full Member
Full Member

Re: ข้อแนะนำการใช้งานบอร์ดแต่ละบอร์ดในเว็บบอร์ด ptc.icphysics.com

โพสต์โดย opatiga » จันทร์ 05 ต.ค. 2009 4:47 pm

รับทราบเช่นกัน ครับ

เพิ่งสมัคร ใหม่ ยังไม่ค่อยรู้ นัก จะศึกษาการใช้บอร์ด อีกที ครับ
[url=http://www.cartwohand.com]รถมือสอง[/url]
[url=http://www.cartwohand.com]รถยนต์มือสอง[/url]
[url=http://www.cartwohand.com]car2hand[/url]
[url=http://www.cartwohand.com]รถมือสองราคาถูก[/url]
[url=http://www.cartwohand.com]รถเต็นท์[/url]ราคาถูก บริการเปิดเต็นท์รถ ออนไลน์

benzroger
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย benzroger » พฤหัสฯ. 08 ต.ค. 2009 5:18 am

ผมตั้งกะทู้ไว้แต่หาเท่าๆไหร่ก็ไม่เจอครับ
ทำอย่างไรดีครับผม

kobana
Subper Genius Membership

โพสต์โดย kobana » พฤหัสฯ. 08 ต.ค. 2009 1:26 pm

benzroger เขียน:ผมตั้งกะทู้ไว้แต่หาเท่าๆไหร่ก็ไม่เจอครับ

คลิกตรงชื่อของตัวเองนะคะ จะเข้าสู่หน้า

ข้อมูลอย่างย่อ - benzroger

เลื่อนลงไปด้านล่าง คลิกที่
แสดงกระทู้ล่าสุด ของสมาชิกผู้นี้.

ก็จะสามารถมองเห็นกระทู้ทั้งหมดของตัวเองว่ามีเท่าไร โพสต์ไว้ที่ไหนบ้าง อยากจะเข้าไปดูที่ไหนก็คลิกที่ชื่อกระทู้นั้นๆ ค่ะ  :)

benzroger
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย benzroger » พฤหัสฯ. 08 ต.ค. 2009 8:54 pm

kobana เขียน:
benzroger เขียน:ผมตั้งกะทู้ไว้แต่หาเท่าๆไหร่ก็ไม่เจอครับ

คลิกตรงชื่อของตัวเองนะคะ จะเข้าสู่หน้า

ข้อมูลอย่างย่อ - benzroger

เลื่อนลงไปด้านล่าง คลิกที่
แสดงกระทู้ล่าสุด ของสมาชิกผู้นี้.

ก็จะสามารถมองเห็นกระทู้ทั้งหมดของตัวเองว่ามีเท่าไร โพสต์ไว้ที่ไหนบ้าง อยากจะเข้าไปดูที่ไหนก็คลิกที่ชื่อกระทู้นั้นๆ ค่ะ  :)

โอ้ขอบคุณมากครับผมพึงเข้ามาไหม่ครับผม
แต่ว่าลืมบอกครับ
ผมตั้งกะทู้ไหม่นะแล้วหาไม่เจอลืม แจ้งเตือนครับ
เลยหาไม่เจอ
แก้ไขล่าสุดโดย benzroger เมื่อ พฤหัสฯ. 08 ต.ค. 2009 9:01 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

kobana

โพสต์โดย kobana » พฤหัสฯ. 08 ต.ค. 2009 9:24 pm

benzroger เขียน:
โอ้ขอบคุณมากครับผมพึงเข้ามาไหม่ครับผม
แต่ว่าลืมบอกครับ
ผมตั้งกะทู้ไหม่นะแล้วหาไม่เจอลืม แจ้งเตือนครับ
เลยหาไม่เจอ

มิเป็นไรค่ะ  :)

richart
Newbie
Newbie

โพสต์โดย richart » พฤหัสฯ. 29 ต.ค. 2009 12:40 am

kobana เขียน:
พี่อาร์ทรักฝันที่ซู๊ดดดด เขียน:
mikp เขียน:อย่าหาว่าโง่นะคะ  :(
แต่สงสัยค่ะ ว่าครอบลิงค์ คืออะไรค่ะ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

www.http://imageshack.us/

แบบนี้งัยคับ ครอบลิงค์ อิอิ

ใช่แล้วค่ะ ตามที่คุณ pangjame บอกเลยค่ะ
เวลาเราตั้งกระทู้ เราก็คลิกที่ปุ่ม รูปภาพ แล้วก็ใส่ลิงค์ที่ต้องการลงไปน่ะค่ะ  :)

poopeh
Newbie
Newbie
ติดต่อ:

โพสต์โดย poopeh » อาทิตย์ 29 พ.ย. 2009 9:34 pm

ยิ่งอ่านก็ยิ่งงง..กับคำอธิบาย..แต่ก็ขอบคุณมากๆๆเลยจ้า...จะได้ไม่ผิดกฏน่ะจ้าาา

zerohate
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย zerohate » พฤหัสฯ. 10 ธ.ค. 2009 4:35 pm

เพิ่งมาใหม่ ขอทำความเข้าใจหน่อยนะครับ

babeko
Newbie
Newbie

โพสต์โดย babeko » พุธ 23 ธ.ค. 2009 1:20 am

เพิ่งลองสมัครค่ะ จะพยายามศึกษาค่ะ

wikornrat
Newbie
Newbie

โพสต์โดย wikornrat » เสาร์ 26 ธ.ค. 2009 10:38 am

หัวข้อนี่เป็นหัวข้อแรกที่อ่าน และโพสต์ครั้งแรก
ขอบคุณครับ จักระวังในการใช้บอร์ดให้ถูกวิธี
[align=center]รูปภาพ[/align]

kobana

โพสต์โดย kobana » จันทร์ 04 ม.ค. 2010 5:50 pm

bowsaint เขียน:ขอบคุณมากจ้า พอดีผมโดนตำหนิเพราะโฟส ผิดทีมาหนะครับ
จะได้โฟสถูกที่ซะที

มิเป็นไรค่ะ  :)

นอกจากนี้ สามารถอ่านกระทู้ปักหมุดของบอร์ดต่างๆ ได้อีกด้วยค่ะ

birthbird
Full Member
Full Member

โพสต์โดย birthbird » ศุกร์ 15 ม.ค. 2010 4:36 pm

รับทราบ
รูปภาพ

นู๋M๑yLม่
Super Member

โพสต์โดย นู๋M๑yLม่ » พุธ 27 ม.ค. 2010 12:45 am

ตามนี้นะค่ะ

1. อนุญาติให้ตั้งกระทู้ไว้แชร์ dowline ได้ 1 คน ต่อ 1 กระทู้เท่านั้นใครเปิดกระทู้เกิน 1 กระทู้จะถูกลบทันที
2. ถ้าหากมีการสมัครเพิ่มภายหลังก็ให้เอามาโพสต่อไว้ในกระทู้ตัวเอง
3. อนุญาติให้สมาชิกเท่านั้นที่สามารถโพสแชร์ dowline ได้
4. ห้ามโปรโมทเว็บ หรือลงเว็บรวมงานทางเน็ต หรือรวมลิงค์ต่างๆ (ผิดวัถุประสงค์ของบอร์ด)

เน้นข้อ สี่ นะ

อีกกฎจ้า

ฉะนั้น จึงอยากขอความร่วมมือเพื่อนๆ สมาชิก ที่ต้องการอัพเดทกระทู้ ให้โพสต์เป็น
ข้อความที่เกี่ยวข้องกับการหาดาวน์ไลน์ และ/หรือ ตามด้วยลิงค์หาดาวน์ไลน์ เท่านั้น เช่นว่า
* หารายได้จากอินเตอร์เนต
* รวมเว็บทำเงินหารายได้ทางเนต
* สร้างรายได้ด้วยธุรกิจออนไลน์

คือมันขัดแย้งกันอยู่อะ

สรุปแล้วควรทำตามกฎอันใหนอ่า (ที่ขีดเส้นใต้นะ) พอดีอ่านแล้วมันขัดแย้งอ่า จึงได้สอบถามมา กลัวทำผิดกฎอ่าา

ขอบคุณจ๊ะ

kobana

โพสต์โดย kobana » พุธ 27 ม.ค. 2010 1:01 am

toni007za เขียน:ตามนี้นะค่ะ

1. อนุญาติให้ตั้งกระทู้ไว้แชร์ dowline ได้ 1 คน ต่อ 1 กระทู้เท่านั้นใครเปิดกระทู้เกิน 1 กระทู้จะถูกลบทันที
2. ถ้าหากมีการสมัครเพิ่มภายหลังก็ให้เอามาโพสต่อไว้ในกระทู้ตัวเอง
3. อนุญาติให้สมาชิกเท่านั้นที่สามารถโพสแชร์ dowline ได้
4. ห้ามโปรโมทเว็บ หรือลงเว็บรวมงานทางเน็ต หรือรวมลิงค์ต่างๆ (ผิดวัถุประสงค์ของบอร์ด)

เน้นข้อ สี่ นะ

อีกกฎจ้า

ฉะนั้น จึงอยากขอความร่วมมือเพื่อนๆ สมาชิก ที่ต้องการอัพเดทกระทู้ ให้โพสต์เป็น
ข้อความที่เกี่ยวข้องกับการหาดาวน์ไลน์ และ/หรือ ตามด้วยลิงค์หาดาวน์ไลน์ เท่านั้น เช่นว่า
* หารายได้จากอินเตอร์เนต
* รวมเว็บทำเงินหารายได้ทางเนต
* สร้างรายได้ด้วยธุรกิจออนไลน์

คือมันขัดแย้งกันอยู่อะ

สรุปแล้วควรทำตามกฎอันใหนอ่า (ที่ขีดเส้นใต้นะ) พอดีอ่านแล้วมันขัดแย้งอ่า จึงได้สอบถามมา กลัวทำผิดกฎอ่าา

ขอบคุณจ๊ะ

ข้อความด้านบนเป็นกฎแรกเดิมที่ท่านแอดมินตั้งไว้ค่ะ ซึ่งมีเพียงแค่ 3 ข้อ แต่ท่าน icphysics เพิ่งจะมาเพิ่มข้อ 4
ดูวันที่ได้ตามที่กระทู้มีการแก้ไข

ส่วนด้านล่าง เป็นส่วนที่เราเพิ่มเติมขึ้นมา เนื่องจากเรารับเป็นผู้ดูแลบอร์ดดังกล่าว

ข้อความด้านบนที่ท่านแอดมินโพสต์ หมายถึงว่า หากจะลงข้อมูล ข้อความต่างๆ ก็ให้ลงลิงค์หาดาวน์ไลน์ไว้ในตัวกระทู้เลย อย่าลงลิงค์ที่พอคลิกแล้วไปสู่เว็บที่ตัวเองโพสต์ข้อความหาดาวน์ไลน์ที่เว็บอื่น น่ะค่ะ

แต่ข้อความด้านล่าง * รวมเว็บทำเงินหารายได้ทางเนต
ตรงนี้ เราหมายถึงกรณีที่เพื่อนๆ สมาชิกจะโพสต์อัพเดทข้อมูลกระทู้ของตัวเองในบอร์ด ชดล ควรจะเขียนเป็นข้อความต่างๆ ไม่ใช่โพสต์แค่ อีโมคอน เฉยๆ ค่ะ แล้วก็ข้อความว่า "รวมเว็บทำเงินหารายได้ทางเนต" เป็นการยกต.ย. คำพูดที่เพื่อนๆ สมาชิกหลายคนใช้ ซึ่งก็หมายถึงว่า "กระทู้ของเค้านั้นมีเว็บต่างๆ มากมายที่ได้ทำการรวบรวมอธิบายรายละเอียดไว้ในนั้นแล้วและต้องการหาดาวน์ไลน์มาสมัครต่อ" 

ลองอ่านดูดีๆ อีกทีนะคะ ไม่ได้มีอะไรขัดแย้งกันเลยค่ะ  :)

นู๋M๑yLม่

โพสต์โดย นู๋M๑yLม่ » พุธ 27 ม.ค. 2010 1:27 am

ขอบคุณมากจ๊ะ

หายข้อข้องใจละ  ;D

kobana

โพสต์โดย kobana » พุธ 27 ม.ค. 2010 2:48 pm

toni007za เขียน:ขอบคุณมากจ๊ะ

หายข้อข้องใจละ   ;D

มิเป็นไรจ้าาาา  :)

nsica
Newbie
Newbie

โพสต์โดย nsica » พุธ 14 เม.ย. 2010 11:57 am

พึ่งจะมาเป็นสมาชิกเว็บนี้ค่ะ
ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับการทำงานออนไลน์เท่าไหร่
แต่เว็บนี้ก็ช่วยให้ได้รู้เรื่องหลายๆเรื่องเพิ่มมากขึ้นนะคะ

ขอบคุณมากๆค่า

Moo_PooH
Newbie
Newbie

โพสต์โดย Moo_PooH » เสาร์ 24 เม.ย. 2010 7:09 pm

แนะนำเด็กใหม่ด้วยนะคะ

ย้อนกลับไปยัง