ข้อแนะนำการใช้งานบอร์ดแต่ละบอร์ดในเว็บบอร์ด ecitepage.com

ตอบข้อสงสัยการใช้งาน บอร์ด รับความคิดเห็น จากเพื่อนสมาชิก เพื่อการปรับปรุง การทำงานร่วมกันของเพื่อน สมาชิก เราอยากได้ยินความเห็นของท่าน

Moderator: ลุงหนวด

kobana
Subper Genius Membership

ข้อแนะนำการใช้งานบอร์ดแต่ละบอร์ดในเว็บบอร์ด ecitepage.com

โพสต์โดย kobana » อาทิตย์ 02 พ.ย. 2008 10:11 am

บอร์ด ecitepage.com มีการแบ่งเป็น 3 ส่วนใหญ่ๆ ได้แก่

1.ส่วน General Category
2.ส่วน Life Style and Feedback
3.ส่วน Knowledge Library

นอกจากนี้ในแต่ละส่วนก็แบ่งเป็นบอร์ดต่างๆ ดังนี้

1.ส่วน General Category

1.1 บอร์ด Payment Online ปัญหา การรับ จ่าย e-gold paypal

ท่านสามารถสอบถามรายละเอียด การสมัคร วิธีสมัคร ค่าธรรมเนียมต่างๆ เกี่ยวกับธนาคารออนไลน์ เป็นต้นว่า e-gold,paypal,alertpay,liberty reserve,paysbuy etc...

บอร์ดย่อย ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน Paypal, E-gold, ect.. (Beta)

ท่านสามารถตั้งกระทู้ซื้อ-ขายแลกเปลี่ยน  E-currency ต่างๆ ได้ โดยเน้นการซื้อขายแบบ C2C (customer 2 customer) กล่าวคือเป็นการตกลงกันเองระหว่างผู้ซื้อขายแลกเปลี่ยน ฉะนั้น จะทำธุรกรรมการเงินก็ควรศึกษา พิจารณาดูให้ดีก่อนว่าจะเลือก ซื้อ/ขาย/แลกเปลี่ยนกับใคร อย่างไร  เนื่องจากเคยมีกรณีผู้ไม่หวังดีมาตั้งกระทู้ซื้อขายแลกเปลี่ยนแล้วก็เกิดการโกงแต่ไม่สามารถได้รับการชดใช้คืนค่าเสียหายได้ นอกจากนี้ ท่านสามารถสอบถามจากเพื่อนๆ สมาชิกที่ทำการซื้อขายแลกเปลี่ยนอยู่ประจำได้
ห้ามลงลิงค์ ในบอร์ดนี้

1.2 บอร์ด Google Adsense

ท่านสามารถสอบถามเรื่องต่างๆ เกี่ยวกับ Google Adsense ได้แต่ไม่ใช่เป็นการโปรโมทเว็บของท่าน นอกจากนี้กฎกติกาในบอร์ดนี้คือ ห้ามใส่ลิงค์ ถ้าหากข้อความท่านใดมีลิงค์ ก็ให้ครอบลิงค์ด้วย

1.3 บอร์ด ปัญหา หารายได้ ผ่านเน็ต แนะนำวิธี

ท่านสามารถสอบถามปัญหาทั่วไป การหารายได้และแนะนำวิธีหารายได้แบบต่างๆ  แต่ในบอร์ดนี้ห้ามลงลิงค์หาดาวน์ไลน์หรือโปรโมทเว็บ

1.4 บอร์ด แนะนำเว็บ PTC,PTR,PTP,PTS จ่ายจริง
1.5 บอร์ด แนะนำเว็บ Surf จ่ายจริง
1.6 บอร์ด แนะนำเว็บ Hyip จ่ายจริง

ทั้ง 3 บอร์ดนี้เป็นการแนะนำเว็บจ่ายจริงในรูปแบบต่างๆ ตามหัวข้อ ซึ่งผู้ที่จะตั้งกระทู้ได้ต้องมีจำนวนกระทู้ตั้งแต่ 50 โพสต์ขึ้นไปและต้องลงรูปภาพหลักฐานที่ได้รับการจ่ายเงินมาแล้วจริงจากเว็บนั้นๆ  ส่วนผู้ที่จะมาสมัครต่อจะต้องโพสต์คำว่า  cin ตามด้วยชื่อคนที่เราสมัครต่อไว้ 1 กระทู้ก่อนแล้วค่อยไปทำการสมัครเว็บดังกล่าว เมื่อสมัครเสร็จแล้วจึงนำลิงค์ดาวน์ไลน์มาลงไว้อีก 1 กระทู้ โดยในการสมัครสามารถจองคิวไว้ได้ 24 ช.ม.หากเกินกว่านี้ให้ถือว่าสละสิทธิ์และคนต่อไปสามารถมา  cin แทนได้ ควรเช็คดูว่าสมัครต่อถูกคนหรือไม่ หากพบว่ามีการตัดดาวน์ไลน์ให้แจ้งผู้ดูแลประจำบอร์ด

1.7 บอร์ด แชร์ downline

ท่านสามารถโพสต์ลิงค์หาดาวน์ไลน์ได้ โดยตั้งได้เพียง 1 กระทู้ต่อ 1 คนเท่านั้น หากมีข้อมูลเพิ่มเติมให้เพิ่มเข้าไปในกระทู้เดิม ห้ามตั้งกระทู้ใหม่และห้ามโพสต์แสดงความเห็น คำถามใดๆ ทั้งสิ้นในกระทู้ของเพื่อนสมาชิกท่านอื่น หากเกิดข้อสงสัยคำถามให้ไปตั้งกระทู้ถามตามบอร์ดที่มีไว้ หรือหาก
ต้องการสอบถาม จขกท นั้นๆ สามารถทำได้โดยการ PM (ส่งข้อความส่วนตัว) หรืออีเมล นอกจากนี้ ห้ามดันกระทู้ตนเองโดยโพสต์แค่เพียง emocon (อีโมชั่นไอคอน/ไอคอนแสดงอารมณ์) เท่านั้น

1.8 บอร์ด เวปหลอกลวง ไม่จ่าย

บอร์ดนี้เป็นบอร์ดที่ใช้สำหรับการโพสต์ แจ้ง /บอกกล่าวเพื่อนสมาชิก เกี่ยวกับเว็บที่หลอกลวงไม่จ่ายเงิน หากต้องการสอบถามข้อสงสัยให้ไปโพสต์ถามที่บอร์ดที่มีไว้ให้ นอกจากนี้ยังเป็นบอร์ดที่รองรับในกรณีที่เว็บคลิก เว็บฮิพ เว็บเซิร์ฟ ที่เคยตั้งกระทู้ไว้ในบอร์ดแนะนำเว็บจ่ายจริง ได้ยุติหรือปิดเว็บ /ไม่จ่ายอีกต่อไป  โดยผู้ดูแลประจำบอร์ดดังกล่าวจะทำการย้ายมาที่บอร์ดแห่งนี้  และมีกฎกติกาอีกคือ ห้ามใส่ลิงค์ ถ้าหากข้อความท่านใดมีลิงค์ ก็ให้ครอบลิงค์ด้วย

2.ส่วน Life Style and Feedback

2.1 บอร์ด คุยกัน สัพเพเหระ จับฉ่าย

บอร์ดนี้สำหรับพูดคุยกันในเรื่องที่สนใจตามหัวข้อ  ถึงจะเป็นเรื่องพูดคุยแต่ก็แฝงไปด้วยความรู้ด้วยเช่นกัน

2.2 บอร์ด ท่องเที่ยวทั่วไทย ทัวร์ไทย ทัวร์ต่างประเทศ

บอร์ดนี้เป็นการแลกเปลี่ยนประสบการณ์ท่องเที่ยวไปยังสถานที่ต่าง ๆ โรงแรมที่พัก อาหารอร่อยๆ ร้านดี ๆ ที่ไหนที่อยากจะแนะนำ  แต่ถึงจะไม่ค่อยมีเวลาได้ไปเที่ยวยังสถานที่จริงก็มาเที่ยวออนไลน์ด้วยกันได้ ซึ่งทำให้ได้รับความรู้ไปอีกแบบหนึ่ง หรือสำหรับท่านที่ชอบไปทานอาหารที่ร้านอร่อย หรือชอบทำอาหาร หรือมิชอบก็ตามก็มีกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ให้อ่านด้วย

2.3 บอร์ด เนื้อเพลง เพลงโปรด ขอเพลงฟัง

ท่านสามารถโพสต์เนื้อเพลงที่ท่านชอบได้วันละ 5 เพลงจะลงเพลงด้วยหรือไม่ก็ได้ แต่อย่าลืมว่า ชื่อเพลง + ศิลปิน ต้องเป็นตัวใหญ่ โดยโพสต์แยกไปตามบอร์ดย่อยที่ท่านแอดมินได้แยกไว้ให้แล้ว แต่ก่อนจะโพสต์เพลงช่วยเช็คดูสักนิดว่าเพลงที่ท่านจะลงนั้นซ้ำกับของเพื่อนสมาชิกท่านอื่นหรือไม่ หรือท่านใดมีเพลงโปรด แต่ยังไม่มีในบอร์ดก็สามารถขอมาได้ และเพื่อนๆ ที่หาเจอก็สามารถช่วย
หาให้ได้เช่นกัน อ้อ อีกอย่าง ห้ามลงลิงค์แจกเพลงหรือให้ดาวน์โหลด

2.4 บอร์ด ภาพประทับใจ

ท่านสามารถโพสต์ภาพประทับใจที่ท่านชอบไว้ให้เพื่อนๆ สมาชิกได้ชื่นชมด้วยกันได้ แต่ระวังอย่าให้เป็นภาพโป๊ + อธิบายความเป็นมาของภาพไว้ซักหน่อยเพื่อเพิ่มอรรถรถในการชมภาพ

2.5 บอร์ด  Classifieds

เป็นบอร์ดสำหรับ โฆษณา จ้างงาน หางาน แนะนำสินค้า บริการ โปรโมทเว็บ ตามหัวข้อเลย

แล้วก็ยังมีบอร์ดย่อย  ได้แก่ จ้างคลิก (BETA), แลกคลิก (BETA), แจ้งคนโกง Blacklist (BETA)
ท่านจะต้องโพสต์ 100 โพสต์ขึ้นไปจึงจะสามารถตั้งกระทู้ในบอร์ดจ้างคลิกได้

2.6 บอร์ด Feedback

สำหรับตอบข้อสงสัยการใช้งาน บอร์ด ptc.icphysics.com และรับความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิก เพื่อทำการปรับปรุงการทำงานร่วมกันของเพื่อนสมาชิก

2.7 บอร์ด โพสต์รับ ตังค์ โปรแกรมส่งเสริมการใช้บอร์ด

เลิกนับคะแนนในบอร์ดดังต่อไปนี้
ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน Paypal, E-gold, อื่นๆ (Beta) ,Classifieds , บอร์ดแชร์ downline, คุยกัน สัพเพเหระ จับฉ่าย

ท่านแอดมินจะมีการสรุปผลคะแนน แล้วสรุปผู้ได้รับรางวัลเป็นประจำทุกเดือน หลังจากประกาศผลคะแนน,ผู้ได้รับรางวัลและกำหนดเวลาในการแจ้งขอรับรางวัลแล้วคะแนนทั้งหมดก็จะถูกรีเซ็ทเพื่อเริ่มต้นใหม่ในทุกเดือน

3.ส่วน Knowledge Library

3.1 บอร์ด PTC,PTR  รวมความรู้ ทิป และเทคนิคการทำงานเว็บ Paid To Click , Paid To Read
3.2 บอร์ด PTP,PTS  รวมความรู้ ทิป และเทคนิคการทำงานเว็บ Paid To Promote , Paid To Signup
3.3 บอร์ด  Surf  รวมความรู้ ทิป และเทคนิคการทำงานเว็บ Surf
3.4 บอร์ด Hyip  รวมความรู้ ทิป และเทคนิคการทำงานเว็บ Hyip
3.5 บอร์ด ความรู้ทั่วไป    รวมความรู้ ทิป และเทคนิคทั่วไป

มีขึ้นตามเจตนารมย์ของเพื่อนสมาชิกที่เสนอให้ตั้งบอร์ดนี้ขึ้นมาเพื่อเน้นการให้ความรู้ในด้านต่างๆ โดยให้อ่านเพียงอย่างเดียว ห้ามโพสต์แสดงข้อความในลักษณะขอบคุณหรือความเห็น หรืออาจจะเป็นคำถาม ปัญหาข้อสงสัยที่ไม่ใช่เป็นบทความเพื่อให้ความรู้

ทั้งหมดดังที่กล่าวไปเป็นการแนะนำคร่าวๆ เกี่ยวกับบอร์ดต่างๆ จึงอยากขอความร่วมมือจากเพื่อนๆ สมาชิกในการเข้าไปอ่านกฎ กติกาประจำแต่ละบอร์ดโดยละเอียดอีกครั้งหนึ่งเพื่อความเข้าใจตรงกัน จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน

Sun 2/11/08 3:12 a.m.
kobana
แก้ไขล่าสุดโดย kobana เมื่อ อาทิตย์ 21 มิ.ย. 2009 3:59 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

เงินไหลมาเทมาเฮงๆรวยๆ
Genius Membership
Genius Membership
ติดต่อ:

Re: ข้อแนะนำการใช้งานบอร์ดแต่ละบอร์ดในเว็บบอร์ด ptc.icphysics.com

โพสต์โดย เงินไหลมาเทมาเฮงๆรวยๆ » อาทิตย์ 02 พ.ย. 2008 11:50 am

;D ;เยี่ยมไปเลยค่ะท่านkobana
เปนประโยชน์ก่ะสมาชิกใหม่เลยทีเดียวที่จะได้ศึกษาบอร์ดอย่างละเอียดและไม่ทำผิดกฎกันอีก

SafeZ
Super Hero Member
ติดต่อ:

Re: ข้อแนะนำการใช้งานบอร์ดแต่ละบอร์ดในเว็บบอร์ด ptc.icphysics.com

โพสต์โดย SafeZ » อาทิตย์ 02 พ.ย. 2008 10:57 pm

มีคำอธิบายด้วย

หมีรถไฟ
VIP Member
VIP Member

โพสต์โดย หมีรถไฟ » จันทร์ 03 พ.ย. 2008 3:17 am

ขอบคุณคร้าบ  :D
อัตตาหิ อัตโนนาโถ...อัฐิของตนก็ต้องกวาดลงโถด้วยตนเอง
รูปภาพ

kobana

โพสต์โดย kobana » จันทร์ 03 พ.ย. 2008 3:25 am

piczaa เขียน: ;D ;เยี่ยมไปเลยค่ะท่านkobana
เปนประโยชน์ก่ะสมาชิกใหม่เลยทีเดียวที่จะได้ศึกษาบอร์ดอย่างละเอียดและไม่ทำผิดกฎกันอีก

หมาน้อย เขียน:มีคำอธิบายด้วย

DPBZ เขียน:ขอบคุณคร้าบ  :D

ขอบคุณเช่นกันนะคะที่ตามเข้ามาอ่าน  :) :) :)
ก็หวังไว้เหมือนกันว่าจะช่วยทำให้เพื่อนๆ สมาชิกโดยเฉพาะสมาชิกใหม่เข้าใจในแต่ละบอร์ดมากยิ่งขึ้นค่ะ + ให้ความร่วมมือตามกฎ กติกาตามที่ควรจะเป็น

mikp
Sr. Member
Sr. Member

โพสต์โดย mikp » จันทร์ 03 พ.ย. 2008 4:32 am

อย่าหาว่าโง่นะคะ  :(
แต่สงสัยค่ะ ว่าครอบลิงค์ คืออะไรค่ะ
รูปภาพ

ART_T
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย ART_T » จันทร์ 03 พ.ย. 2008 5:02 am

mikp เขียน:อย่าหาว่าโง่นะคะ  :(
แต่สงสัยค่ะ ว่าครอบลิงค์ คืออะไรค่ะ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

www.http://imageshack.us/

แบบนี้งัยคับ ครอบลิงค์ อิอิ

kobana

โพสต์โดย kobana » จันทร์ 03 พ.ย. 2008 6:14 am

พี่อาร์ทรักฝันที่ซู๊ดดดด เขียน:
mikp เขียน:อย่าหาว่าโง่นะคะ  :(

โค้ด: เลือกทั้งหมด

www.http://imageshack.us/

แบบนี้งัยคับ ครอบลิงค์ อิอิ

ใช่แล้วค่ะ ตามที่คุณ pangjame บอกเลยค่ะ
เวลาเราตั้งกระทู้ เราก็คลิกที่ปุ่ม รูปภาพ แล้วก็ใส่ลิงค์ที่ต้องการลงไปน่ะค่ะ  :)

vorawut
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย vorawut » จันทร์ 03 พ.ย. 2008 10:42 pm

ีรับทราบครับ

BaiFernKa
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย BaiFernKa » อังคาร 04 พ.ย. 2008 1:52 am

ขอบคุงหลายๆ เด้อ มะงั้นโพสมั่งหมดเลย
[align=center]รูปภาพ[/align]

THAIEBAYSHOP.COM
ติดต่อ:

โพสต์โดย THAIEBAYSHOP.COM » เสาร์ 08 พ.ย. 2008 9:05 pm

ขอบคุรมากครับ รับทราบทุกข้อชี้เเจ้ง ครับ  :D

ssaakk
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย ssaakk » จันทร์ 15 ธ.ค. 2008 11:43 pm

รับทราบ
ขอบคุนสำหรับการแนะนำคับ

;D ;D ;D ;D

42122200
Newbie
Newbie

โพสต์โดย 42122200 » ศุกร์ 26 ธ.ค. 2008 12:10 pm

รับทราบ

Yokkung
Nb Member
Nb Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Yokkung » อาทิตย์ 25 ม.ค. 2009 2:51 pm

สุดยอดมากๆ ขอบคุณมากครับที่รวมมาให้ได้อ่านกัน
รูปภาพ

รูปภาพ

star1977
Newbie
Newbie

โพสต์โดย star1977 » อาทิตย์ 25 ม.ค. 2009 4:00 pm

ดีครับท่านมีรายละเอียดให้ด้วย

aim_pooh
Newbie
Newbie

โพสต์โดย aim_pooh » ศุกร์ 06 ก.พ. 2009 9:20 pm

รู้แจ้ง  ;) ;)

greengalz
Newbie
Newbie

โพสต์โดย greengalz » อังคาร 17 ก.พ. 2009 10:13 pm

รับทราบเช่นกันคะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

Noavid
Newbie
Newbie
ติดต่อ:

โพสต์โดย Noavid » อังคาร 24 ก.พ. 2009 7:38 am

เพิ่งมาสมัครสมาชิกใหม่ค่ะ :)

ถือว่าเป็น sitemap เลยทีเดียว ขอบคุณมากๆ ค่ะ ^^~ มีประโยชน์กับคนสนใจหน้าใหม่อย่างเรามากๆ เลย  ;)

MEW
Super Member
Super Member

โพสต์โดย MEW » อังคาร 03 มี.ค. 2009 6:46 pm

ขอบคุณครับ เพิ่งเข้ามาอ่านเลยอ่ะคับ?  หลงงงอยู่ตั้งนาน ha ha ha

ย้อนกลับไปยัง