แนะนำเวปจ่ายจริง(ใหม่) ยังมีปัญหาเหมือนเดิม

ตอบข้อสงสัยการใช้งาน บอร์ด รับความคิดเห็น จากเพื่อนสมาชิก เพื่อการปรับปรุง การทำงานร่วมกันของเพื่อน สมาชิก เราอยากได้ยินความเห็นของท่าน

Moderator: ลุงหนวด

ThidaLee

แนะนำเวปจ่ายจริง(ใหม่) ยังมีปัญหาเหมือนเดิม

โพสต์โดย ThidaLee » จันทร์ 16 เม.ย. 2007 11:17 pm

ขอโพสท์นิดเถิดค่ะ จาก "บอร์ดแนะนำเวปจ่ายจริง(ใหม่)" เท่าที่สังเกตดูมันกลายเป็นกระทู้สำหรับคุยกันไปแล้วนา
และดูเหมือนว่าคนที่เป็นสมาชิกใหม่ หลายๆคน คงไม่ได้อ่านกระทู้ที่ถูกตรึงไว้ด้านบนของบอร์ดนี้เลย
เพราะพอโพสท์กระทู้ไป  มันก้อไม่ต่างจากกบอร์ดเดิมเลย คือยังต่อไลน์กันมั่วเหมือนเดิม

ทั่น Admin ช่วยหาวิธีที่มันเฉียบขาดกว่านี้หน่อย หรือไม่ก้อใช้สิทธิ์ของ Admin ลบโพสท์ของคนที่ไม่ทำตามกฎออก
ใครมีความคิดเห็นยังงัย(สมาชิกเก่า) ช่วยเสนอแนะกันได้
แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหนวด เมื่อ จันทร์ 16 เม.ย. 2007 11:44 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ลุงหนวด
Power Membership

Re: แนะนำเวปจ่ายจริง(ใหม่) ยังมีปัญหาเหมือนเดิม

โพสต์โดย ลุงหนวด » จันทร์ 16 เม.ย. 2007 11:45 pm

ช่าย ครับ หาทางแก้ ยากน่ะครับ นอกจาก ลบ ลิงค์ เลย ซึ่งดูจะแรงๆ ไปหน่อย ท่านอื่น ว่า อย่างไร บ้างครับ

vaddanai
Hero Member
Hero Member

Re: แนะนำเวปจ่ายจริง(ใหม่) ยังมีปัญหาเหมือนเดิม

โพสต์โดย vaddanai » อังคาร 17 เม.ย. 2007 12:01 am

ผมว่าตอนที่จะต่อหนะครับบังคับไปเลยว่าให้อ่านกระทู้ปักหมุดก่อน

kobana
Subper Genius Membership
Subper Genius Membership

โพสต์โดย kobana » อังคาร 17 เม.ย. 2007 12:02 am

คิดว่า ตราบใดที่สมาชิกแต่ละท่าน ยังไม่อ่านคำแนะนำ และก็นำไปปฏิบัติจริง ก็คงไม่เกิดผลอะไรค่ะ

การจะลบกระทู้ที่โพสต์เอาไว้ ถ้าลบทันทีเลย ก็คิดว่าแรงไปค่ะ เพราะว่า สำหรับสมาชิก(ใหม่) หลายท่านอาจจะยังไม่ค่อยทราบว่าควรจะโพสต์อะไร ยังไง ก็อาจจะผิดพลาดไปได้ ก็น่าจะมีการเตือนกันก่อนนะคะ ถ้าเตือนแล้ว แนะก็แล้ว ยังไม่มีการแก้ไข ก็สมควรจะต้องลบ

จริงๆ จะว่าไป เท่าที่ผ่านมา ท่าน Admin  ก็มีการลบโพสต์ที่ผิดกฎออกอยู่นะคะ

สรุปก็คือ ต้องเริ่มจากตัวสมาชิกเองด้วยค่ะ น่าจะอ่านคำแนะนำ กฎ ต่างๆ ให้ละเอียดก่อน ก็จะช่วยลดปัญหาต่างๆ ลง แถมยังช่วยลดภาระท่าน Admin  ได้ด้วยค่ะ

vaddanai
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย vaddanai » อังคาร 17 เม.ย. 2007 12:08 am

ใช่ครับขึ้นอยู่กับตัวเค้าเองจริงๆนั่นหละ

sassy
Extra Membership

โพสต์โดย sassy » อังคาร 17 เม.ย. 2007 1:17 pm

บางคนเพิ่งมาใหม่ ก้ออาจจะยังไม่รู้จิงๆค่ะ
ถ้าลบเลย ตามความรุ้สึก รู้สึกว่าจะแรงไปนะคะ
เดี๋ยวเขาจะเสียความรู้สึกเปล่าๆ
เผ่นแนบไม่มาบรอดนี้เยย
ตอนนี้มีปันหามาก เพราะสมาชิกใหม่ๆเพิ่มอย่างรวดเร็ว
พอเวลาผ่านๆไป เขาก้อจะเริ่มรู้กัน
บางคนอาจจะมาใหม่ ไม่รู้แม้แต่กระทั่ง ดาวไลน์คืออะไร ทำไมต้องต่อด้วย
อาจจะมีมาแม้แต่เด็กๆ ที่อ่านภาษาอังกิดไม่ออก
(นู๋เคยทำพวกเว็บคลิกเมื่อปะมาน11-12ขวบมั้งอ่ะ ป.6-*-)
แต่ว่านะ คนโดนตัดดาวไลนงี้ก้อแย่
เอาว่า อย่าเพิ่งลบเขาเลยค่ะ
---------------------------------------------------
ถ้ามีคนมาบอกว่าคุน...ไม่ต่อคุน111
ก้อเอาลิงค์คุน111มา แล้วอธิบายว่าให้ต่อคุน111แทน แต่...
ถ้ามีคนต่อคุน...ไปเยอะแล้วหล่ะ
แล้วคุน111เพิ่งมาบอก
คนอื่นที่เขาต้อคุน...เเบบว่าไม่รู้เรื่องเลย แบบว่าเขาทำตามกดแล้ว
แต่ก้อต้องมาดาวไลน์ขาดด้วย แบบซวยสุดๆเลย
เอางี้เลยดีกว่า
พอโพสคนนึงแล้ว ให้คนที่เป็นอัพไลน์มาดูคนที่ต่อตัวเขาเอง ว่ามีคนนั้นไหม ถ้ามีก้อโพสไปว่าคุนคนนั้น
ต่อแล้ว ต่อเขาได้เลย งงไหมคะ -*-
ก้อคือว่าถึงเราจะสมัครต่อเขาเสดไปแล้ว เราก้อต้องมาดูเรื่อยๆว่า มีคนต่อเราไหม...
พอคุนคนนั้นต่อเราแล้ว เรายืนยั้นแล้ว เราก้อหมดหน้าที่
แล้วมีคุนคนนี้มาต่อ
ให้คุนคนนั้นดูเอาเองว่า คุนคนนี้ต่อคุนคนนั้นอ่ะเป่า .........
งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงไหมครับท่าน  :D  ;D  ;D  :D
เป็นการให้มีคนมาดุบรอดนี้บ่อยๆ แบบว่าไม่ทิ้งร้าง..
แต่จะไม่สะดวกกันน่ะสิ เฮ้อ เหนื่อย(พิม) ไปดีก่า

อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมานน ตามความคิด สติเราให้ทัน
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด  ;D  ;D

Donhuan

โพสต์โดย Donhuan » อังคาร 17 เม.ย. 2007 6:08 pm

ผมคิดว่า น่าจะมีคำเตือนแปะไว้ที่หน้าก่อนโพสนะครับ ทำแบบ เอ็มไทย พันทิป ผจก. บลาๆๆ ไปเลย

ใครทำผิดกฏก็ลบไปได้เลยครับ เพราะถือว่าเราเตือนไปแล้ว

ลุงหนวด

โพสต์โดย ลุงหนวด » พุธ 18 เม.ย. 2007 8:09 pm

คงต้องใช้ เจ้าของ ดู แล ผล ประโยชน์ ของตัวเอง ตามที่ sassy ว่า ละครับ
เพราะ บางคน มาโพสทีเดียว แล้ว หาย เลย

ART_T
VIP Member
VIP Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย ART_T » พุธ 18 เม.ย. 2007 8:30 pm

ลบ link เลย มันจะโหดไปมั๊ย น่าจะเตือนก่อนนะ

vaddanai
Hero Member
Hero Member

โพสต์โดย vaddanai » พุธ 18 เม.ย. 2007 8:35 pm

เหอะๆจริงนะครับผมว่าพอเราลงลิงค์ให้ต่อไปแล้วพอมีคนมาต่อเราก็ไปดูว่ามีคนมาต่อใข่ปะครับ 
แล้วเราก้มาคอนเฟิรม  ให้ดูจะได้ไม่ยุ่ง

DemonIT_05
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย DemonIT_05 » ศุกร์ 20 เม.ย. 2007 4:36 pm

มาขอแก้นิดนะครับคือตรงที่บอกว่าน่าจะเตือนกันก่อนนี่ไม่ใช่ไม่เตือนนะครับ ทุกอันที่ผมลบ ผมเคยเตือนไปไม่ต่ำกว่า 2 ครั้งแล้ว
แล้วผมก็ได้ย้ำเตือนมาตลอดทั้งในกระทู้เก่ากระทู้ใหม่ว่าให้อ่านกฏกันก่อน

แล้วก็ความคิดเห็นของคุณ sassy ที่บอกว่าให้เจ้าของ link มาตามตรวจสอบดาวน์ไลน์ผมก็เขียนไว้แล้วในกฏ แต่ในเมื่อแม้แต่กฏยังไม่ดูกันเลย
แล้วเค้าจะเข้ามาทำตามกฏกันได้ยังไง แล้วอีกอย่างหากคนที่มาโพส link แล้วไม่ได้เข้ามาที่บอร์ดเป็นประจำคนที่จะต่อไม่ต้องรอไปเรื่อยๆจนกว่าเค้าจะเข้ามายืนยันเหรอครับ

แล้วอีกอย่างช่วนี้ผมก็ไม่ค่อยอยู่ด้วยมันก็เลยไม่มีใครช่วยคุณ icphysic ดูแล ดังนั้นเลยจะมีการตั้ง mod เพิ่มเพื่อช่วยกันดูแลไงครับ
แก้ไขล่าสุดโดย DemonIT_05 เมื่อ ศุกร์ 20 เม.ย. 2007 4:37 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

sassy

โพสต์โดย sassy » ศุกร์ 20 เม.ย. 2007 5:31 pm

น่าจะโหวดมดกันได้แล้วนะคะ
คงมะมีคายเพิ่มมาอีกแร้วลามั้ง

Berry
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Berry » ศุกร์ 04 พ.ค. 2007 12:35 pm

ผมก็เคยโดนเตือนเหมือนกัน  เพราะเพิ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นานคับ เลยไม่ค่อยรู้กฏ  แต่ตอนนี้ก็เลยเคร่งครัดต่อกฏคับ  ก็เลยอยากให้คนที่จะสมัครหรือที่เพิ่งสมัคร  ก่อนโพสต์ในบอร์ดอะไรก็ตาม  เสียเวลาสักนิดนึงอ่านกฏก่อนโพสต์ก็ดีนะคับ

sassy

โพสต์โดย sassy » จันทร์ 06 มิ.ย. 2016 10:09 pm

อ่าดีค่าท่านเบอรี่ๆ  ;D

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on จันทร์ 06 มิ.ย. 2016 10:09 pm.

ย้อนกลับไปยัง