ขอความคิดเห็นในการสมัครต่อดาวไลน์หน่อยครับ[ระงับข้อพิพาทซะที]

ตอบข้อสงสัยการใช้งาน บอร์ด รับความคิดเห็น จากเพื่อนสมาชิก เพื่อการปรับปรุง การทำงานร่วมกันของเพื่อน สมาชิก เราอยากได้ยินความเห็นของท่าน

Moderator: ลุงหนวด

เนื่องจากมีปัญหาสมาชิกหลายคน ถูกตัดดาวไลน์ คุณเห็นด้วยหรือไม่

คุณสามารถเลือกได้ ถึง 1 ตัวเลือก

แสดงผลลัพธ์

Donhuan

ขอความคิดเห็นในการสมัครต่อดาวไลน์หน่อยครับ[ระงับข้อพิพาทซะที]

โพสต์โดย Donhuan » อังคาร 13 ก.พ. 2007 6:05 pm

1ครับ ตอนนี้มีปัญหาอยู่ เนื่องจากว่าในหัวข้อเวปจ่ายจริง ที่มีการสมัครต่อดาวไลน์กันนั้น
มีผู้แอบอ้าง สวมรอย เอาลิงค์เฟอร์ ของตัวเองมาแปะที่กระทู้ด้วย ทำให้คนที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ พลอยเสียผลประโยชน์ไปด้วย
ผมเลยขอเสนอว่า ให้มีการติดโทษแบน[เหมือนฟุตบอล] เพื่อเป็นการลงโทษ สมาชิกที่ได้ทำการตัดดาวไลน์คนอื่น
ปัญหานี้มันเป็นปัญหาเรื้อรังมานานแล้วครับ และผมเองก็ไม่สบายใจเท่าไหร่  เข้าบอร์ดมาทีไร ก็เห็นเกือบทุกครั้ง
จึงอยากขอความร่วมมือสมาชิก และ โหมดทุกทั่น มาช่วยโหวตกันหน่อยครับ

2.มีการสมัครพร้อมกัน2คน
อันนี้ก็เหมือนกันครับ หลังๆก็มีสมาชิกบางทั่นออกมาโวย ซึ่งมันก็เป็นสิทธิของเค้าอยู่แล้วครับ
ดังนั้น ผมจึงขอเสนอว่า เวลาจะสมัครต่อใคร ก็ให้ลงคอมเม้นก่อนครับ ว่าคุณกำลังจะสมัครต่ออัพไลน์คนนั้น เช่น
CMI donhuan หรือ กำลังสมัครต่อdonhuan
ทั้งนี้เพื่อให้สมาชิกคนอื่นๆ ที่กำลังจะสมัครต่อ ได้ทราบก่อนครับ
และพอคุณสมัครเสร็จ ก็แก้ไขข้อความซะ แล้วก็เอาลิงเฟอร์มาแปะให้เรียบร้อยซะ

ปล.ผมล่ะโคตรชอบเวปนี้จริง[ประชาธิปไตยดี] ไม่เผด็จการเหมือนบางเวป
ปล.สมาชิกทั่นใด มีข้อโต้แย้ง ก็ลงคอมเม้นได้เลยครับ

DemonIT_05
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

Re: ขอความคิดเห็นในการสมัครต่อดาวไลน์หน่อยครับ[ระงับข้อพิพาทซะที]

โพสต์โดย DemonIT_05 » อังคาร 13 ก.พ. 2007 6:14 pm

มาโหวตคนแรกเลย ปัญหานี้ก็เรื้อรังมานานพอสมควรผมก็เคยแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้ไว้มั่งแล้วแต่ก็ไม่ค่อยได้รับการตอบรับจากสมาชิกเท่าไหร่
เพราะไม่ค่อยมีใครมาลงความเห็น แต่ในเมื่อมีสมาชิกบางคนที่ไม่สนใจในกฏกติกาในสังคม ก็เห็นทีจะต้องเริ่มทำอะไรจริงๆจังๆซักที หลังจากที่ปล่อยปะละเลยมานาน

ก็ขอบคุณ คุณ Donhuan ที่มาแสดงความคิดเห็น และผมก็เห็นด้วยกับข้อเสนอที่กล่าวมา

เมื่อเราอยู่ในสังคมเดียวกัน เราก็ควรจะต้องคอยช่วยเหลือเกื้อกูลกัน และต้องเคารพในกฏกติกาของสังคมด้วย สังคมเราถึงจะอยู่กันอย่างสงบสุข

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

kobana
Subper Genius Membership
Subper Genius Membership

Re: ขอความคิดเห็นในการสมัครต่อดาวไลน์หน่อยครับ[ระงับข้อพิพาทซะที]

โพสต์โดย kobana » อังคาร 13 ก.พ. 2007 7:01 pm

เห็นด้วยค่ะ

ตอนที่มาสมัครสมาชิกเว็บนี้วันแรก อ่านๆ ข้อความในกระทู้ต่างๆ ยังเคยนึกว่า เอ๊ะแล้วถ้าเกิดมีการสมัครพร้อมกันหรือไล่เลี่ยกันล่ะจะทำอย่างไร เพราะคนต่อไปที่จะมาต่อก็ต่อได้ท่านเดียว ไม่นึกว่าจะเจอกับตัวเองเลย แต่ก็ไม่เป็นไร ของอย่างนี้มันก็ผิดพลาดกันได้
อยากรบกวนเพื่อนสมาชิก ก่อนจะอ้างถึงใคร ขอความกรุณาอ่านก่อนว่าใครเป็นใคร ใครกระทำ ไม่งั้นเดี๋ยวไปพาดพิงถึงคนอื่น (ผิดคน) แล้วทำให้รู้สึกไม่สบายใจ แล้วก็งงเป็นไก่ตาแตกอีก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ด้วยค่ะ

ลุงหนวด
Power Membership

โพสต์โดย ลุงหนวด » อังคาร 13 ก.พ. 2007 7:50 pm

เห็นด้วย ครับ ถ้า อย่าง นั้น เอา เป็น ว่า ใครที่มาโพส ต่อ ต้องมี สมาชิก เดิม ยืนยันให้ ว่าเป็น ดาวน์ไลน์ ของ เค้าด้วย ดี มั๊ยครับ
แต่ ใน ทางปฏิบัติ จริงไม่รู้ จะได้เปล่า ใครมี วิธี จัดการ ดีๆ ก็ แนะกันมาเลย นะครับ
สำหรับ สมาชิก ที่ มีกระทู้เกิน 500 ถ้า ต้องการ เป็น mod ก็ แจ้ง ความจำนงที่ ผม หรือท่าน DemonIT_05 ได้ เลย ครับ
เพื่อความ เป็น ระเบียน และ อยู่ด้วย ความรักกัน ทั้ง บอร์ด ( แม้จะไม่มี สาวๆ ง่ะๆ )

Donhuan

โพสต์โดย Donhuan » อังคาร 13 ก.พ. 2007 7:57 pm

icphysics เขียน:ความรักกัน ทั้ง บอร์ด ( แม้จะไม่มี สาวๆ ง่ะๆ )

หะ... :-X ทั่นicphysics พูดแบบนี้ หมายความว่า ที่นี่มีแต่ ผู้ชาย เกย์ กระเทยเหรอครับ
สาวๆ มีมั้ยครับ!!!!!!  มีมั้ยครับ มีมั้ยครับ

ลุงหนวด

โพสต์โดย ลุงหนวด » อังคาร 13 ก.พ. 2007 8:06 pm

รอ มา สาวๆ มา รายงาน ตัว เองดีกว่านะครับ ง่ะๆ ไม่พันธง

DemonIT_05
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย DemonIT_05 » อังคาร 13 ก.พ. 2007 10:07 pm

ผมว่าหากรอให้เจ้าของ link เดิมมายืนยันอาจจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่
เพราะสมาชิกบางท่านไม่ได้เข้าบอร์ดทุกวันดังนั้นจึงไม่ทราบเลยว่ามีคนมาสมัครต่อ
ดังนั้นในทางปฏิบัติจึงทำได้ยาก

ส่วนวิธีแก้การสมัครพร้อมกันของคุณ Donhuan ก็สามารถเอามาใช้ได้เลย โดยที่ก่อนจะสมัครเว็บต่อใครให้พิมพ์ CMI (หรือเราจะคิดเป็นอักษรย่อของเว็บเราเองก็ได้)ตามด้วยชื่อคนที่เราจะสมัครต่อ เช่น cmi demonit_05
เพื่อจองคิวการ สมัครไว้ก่อน และหลังสมัครเสร็จแล้วก็เอา link มาโพส

ประมาณนี้หรือเปล่าครับคุณ Donhuan ผมว่าผมน่าจะเข้าใจถูกนะ ถ้าสมาชิกคนอื่นเห็นด้วยก็สามารถเอามาใช้ปฏิบัติจริงได้เลย

Donhuan

โพสต์โดย Donhuan » พุธ 14 ก.พ. 2007 12:16 am

DemonIT_05 เขียน:ผมว่าหากรอให้เจ้าของ link เดิมมายืนยันอาจจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่
เพราะสมาชิกบางท่านไม่ได้เข้าบอร์ดทุกวันดังนั้นจึงไม่ทราบเลยว่ามีคนมาสมัครต่อ
ดังนั้นในทางปฏิบัติจึงทำได้ยาก

ส่วนวิธีแก้การสมัครพร้อมกันของคุณ Donhuan ก็สามารถเอามาใช้ได้เลย โดยที่ก่อนจะสมัครเว็บต่อใครให้พิมพ์ CMI (หรือเราจะคิดเป็นอักษรย่อของเว็บเราเองก็ได้)ตามด้วยชื่อคนที่เราจะสมัครต่อ เช่น cmi demonit_05
เพื่อจองคิวการ สมัครไว้ก่อน และหลังสมัครเสร็จแล้วก็เอา link มาโพส

ประมาณนี้หรือเปล่าครับคุณ Donhuan ผมว่าผมน่าจะเข้าใจถูกนะ ถ้าสมาชิกคนอื่นเห็นด้วยก็สามารถเอามาใช้ปฏิบัติจริงได้เลย

ถูกต้งนะคร้าบบ ตามนั้นเลยครับ

avppmppy
Full Member
Full Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย avppmppy » พุธ 14 ก.พ. 2007 7:31 pm

เอางี้ดิครับ

ตั้งกฎไปเลย ว่าใครสมัครผิดไลน์ หรือข้าม มีการหักคะแนน Affiliate  10 คะแนน
แล้วใครลักไก่ หรือ เอาของตัวเองมาแปะ โดยไม่ได้สมัครต่อจากเค้า หักไปเลย 30 คะแนน อารายประมาณนั้น

ไม่ใช่เวปบางเวป แบบที่  Donhuan  บอก อ่ะ (รุ้แล้วเพราะเคยโดน)
อะไรก็ด่า เดี๋ยวก้อแบน 555+

Cantaloop
Sr. Member
Sr. Member

โพสต์โดย Cantaloop » จันทร์ 19 ก.พ. 2007 2:03 pm

น่าจะยุบรวมกันเลยนะครับ

sassy
Extra Membership
Extra Membership

โพสต์โดย sassy » เสาร์ 24 ก.พ. 2007 2:20 pm

น่านอ่าจิคะ ยุบอาราย
เราก้อโดนตัดดาวไลน์ด้วยเหมือนกัน
บางคนอาจจะสหมัครมาก่อนแล้ว แต่บังเอินมาเจอบรอดเขาหาดาวไลน์พอดี เลยมาขอแทรกทั้งๆที่สมัครไปนานแย้วก้อมี
เราก้อเคยรู้สึกแบบนั้นอ่ะค่ะ ว่าเสียดายจังเลย
อดมีดาวไลน์เยย เศร้า-.-

Qaz
Jr. Member
Jr. Member

โพสต์โดย Qaz » พฤหัสฯ. 27 ก.ย. 2007 3:57 am

มาร่วมโหวดด้วยคนครับเพราะโดนประจำบางทีก็ท้อครับ

basictopza
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย basictopza » พฤหัสฯ. 27 ก.ย. 2007 8:03 am

ผมว่าน่าจะให้การโพสหลักฐานว่าสมัครต่อจากเค้าจริงอะ
โดยการนำรูปภาพ upline ที่ขึ้นอยู่ในพวก My user info หรือไม่ก็ My profile หรือไม่ก็ my account นำมาโชว์ แต่มันอาจจะยุ่งยากไปก้ได้มั้งครับ

:D
รูปภาพ
?????????????????????? ?????? .. ~~ ++

Mr.T-za
Hero Member
Hero Member
ติดต่อ:

โพสต์โดย Mr.T-za » อังคาร 27 ก.ย. 2016 8:43 pm

ผมก็โดนเหมือนกัน เหอะๆ -*-
โหวตๆเห็นด้วยจ้า

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on อังคาร 27 ก.ย. 2016 8:43 pm.
งดแสดงลายเซ็น

ย้อนกลับไปยัง