จากสิงห์บุรีไปพัทยาอย่างไร

สิงห์บุรี เมืองอันยิ่งใหญ่ในประวัติศาสตร์ของชนชาติไทยด้วยเรื่องราววีรกรรมการสู้รบของชาวบ้านบางระจัน ตั้งอยู่ริมฝั่งแม่น้ำเจ้าพระยา ห่างจากกรุงเทพ ฯ ประมาณ 142 กิโลเมตร มีเนื้อที่ประมาณ 841 ตารางกิโลเมตร
pantip
Sr. Member
Sr. Member
ติดต่อ:

จากสิงห์บุรีไปพัทยาอย่างไร

โพสต์โดย pantip » พุธ 21 มิ.ย. 2017 5:28 am

1.จากสิงห์ มาลงรถหน้า Major ตรงที่เลยฟิวเจอร์มาหน่อยได้เลยครับ ไม่ต้องไปต่อหมอชิตให้มันเสียเวลา ตรงนั้นมีคิวรถตู้พัทยาอยู่ครับ
2.ค่ารถจากสิงห์ไม่แน่ใจ นานมากแล้วไม่ได้ขึ้น แต่ค่ารถตู้ ไม่เกิน 150 บาท ครับ อันนี้ตีเวอร์แล้ว ที่จริง 100-120 ด้วยซ้ำ
3.มีหมดครับ แต่ผมว่าสองแถวถูกกว่า
4.ริบลีย์อยู่ในตัวพัทยา มิโมซ่าอยู่นอกพัทยาแล้ว อยู่นาจอมเทียน ไร่องุ่น ก็เลยมาอีกพอสมควร

มิดมซ่ายังมีสองแถวถึงนะครับ แต่ถ้าจะไปไร่องุ่นต้องเหมารถครับ ตรงไร่องุ่นก็จะมีสถานที่อื่นๆกระจุกกันอยู่ก็คือ วัดราชโอสรา(ไม่แน่ใจว่าสะกดถูกหรือเปล่า) วิหารเซียน เขาชีจรรย์ และไร่องุ่น

เครดิต เจ้าชายเขมร

ย้อนกลับไปยัง