[รีวิว]Makroพัทยากับการแข่งทำอาหารชวนน้ำลายไหลมั่กๆ!!

ภาพประทับใจ
รวบรวมภาพ ประทับใจ ของสมาชิก จากฝีมือเพื่อนสมาชิก
baerywind
Newbie
Newbie

[รีวิว]Makroพัทยากับการแข่งทำอาหารชวนน้ำลายไหลมั่กๆ!!

โพสต์โดย baerywind » จันทร์ 03 ส.ค. 2015 5:53 pm

ไปแม็คโครพัทยามาค่ะ มีโอกาสได้เจอการแข่งขันทำอาหาร เขาขึ้นป้ายว่าเป็นงานHoreca ครั้งที่10 เป็นการแข่งทำอาหารระดับมือาชีพของภาคตะวันออก
Horeca มาจาก hotel restaurant catering ค่ะไปหาข้อมูลเพิ่มมา อิอิ แค่ชื่องานก็รู้สึกว่าของในานต้องหรูน่าทานแล้วใช่ไหมคะ?
พอได้เดินแล้ว อื้มม น่าทานมากจริงๆเลยอดไม่ได้ที่จะเก็บภาพมาฝาก ร่วมกันหิว อิอิ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

แต่ละจานหรูหราดูดีน่ากินมากๆค่ะแบบที่อยากหาแฟนเป็นเชฟขึ้นมาเลยทีเดียว

อันนี้คือโฉมหน้าผู้ชนะนะคะ
บางคนยังเป็นนิสิตกันอยู่เลยค่ะ แหม๋เก่งจริงๆ
รูปภาพ
รูปภาพ

อันนี้เป็นแค่การแข่งระดับภาคนะคะ เดี๋ยวจะมีการแข่งระดับประเทศ ด้วยนำผุ้ชนะในแต่ละภาคมาประชันกันสุดฤทธิ์ ที่อิมแพ็คอารีน่า เมืองทองธานี
วันที่ 29 ตุลาคม-1พฤศจิกายน เพื่อชิงรางวัลกว่า500,000บาทและ ได้เป็นตัวแทนประเทศไทยไปแข่งงานFHA งานทำอาหารระดับโลกที่ประเทศสิงคโปร์
ใครที่อยากร่วมแข่งขันนะคะ สามารถขอใบสมัครได้ที่ http://www.siammakro.co.th/makro_horeca ... e_2015.php

ไปแข่งกันเยอะๆนะคะ จะแว้บไปเก็บภาพ อิอิใครมีฝีมืออย่าหมกไว้กับบ้านน้า เอาออกมาแข่งร่วมกับเพื่อนๆ
อยากเห็นแชฟไทยไปโชว์ฝีมือระดับโลก > <

[youtube]0mOWqU3Vbco[/youtube]

ย้อนกลับไปยัง